Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

4 posters

Nữ sĩ Ỷ Lan người Anh nói tiếng Việt rất hay

Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Nữ sĩ Ỷ Lan người Anh nói tiếng Việt rất hay Empty Nữ sĩ Ỷ Lan người Anh nói tiếng Việt rất hay

Post by Đậu Đỏ Sun 05 Sep 2010, 00:48

Mot Nữ-sĩ nguoi Anh noi tieng Viet lưu-loát và biet rat rõ về nền văn-hoa VN, that dang bái-phục va kính nể vì Cô Ỷ-Lan còn biết rat nhieu ve nền văn-hóa và sử-học của VN!!!
    Mời các bạn nghe cuộc phỏng vấn nữ sĩ : Ỷ Lan , ]một người Anh nói tiếng Việt giọng Huế lưu loát . Chị là nhà hoạt động tranh đấu cho Giáo hội PGVNTN , đệ tử của Đức Tăng Thống Thích Huyền Quang . Ỷ Lan cư ngụ tại PARIS , đang thăm viếng thành phố San Jose , Bắc California . Xin trân trọng kính mời .

trinhpham
    trinhpham

Nữ sĩ Ỷ Lan người Anh nói tiếng Việt rất hay Empty Re: Nữ sĩ Ỷ Lan người Anh nói tiếng Việt rất hay

Post by trinhpham Sun 24 Apr 2011, 13:00

Dear Đậu Đỏ...Thấy người ta là ngoại quốc mà nói tiếng Việt thực lưu loát và dể thương mình vừa thán phục vừa buồn...Buồn thực nhiều vì con của mình không bằng 1 góc của Miss Ỷ Lan nầy... Cô ấy lại làm mình nhớ lại ngày xưa cũ...lúc đó vào khoản 62-63 trương Đại học Văn Khoa Saigon có tổ chức một buổi thuyết trình về "Hồn Bướm Mơ Tiên" thuyết trình viên là một vị Linh Mục người Pháp : Cha GRASSE...Xin cúi đầu bái phục.....
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Nữ sĩ Ỷ Lan người Anh nói tiếng Việt rất hay Empty Re: Nữ sĩ Ỷ Lan người Anh nói tiếng Việt rất hay

Post by Đậu Đỏ Sun 24 Apr 2011, 16:05

chị Trinh ơi , bên này môi trường khác mà chị - cũng không trách được tụi nhỏ hay mình nhiều đâu chị - Mình thì tối ngày đi làm, con thì cả ngày ở trường , day care - khó có phương tiện để nói tiếng Việt lắm chị - như cô Ý Lan này thì thật là hiếm có - chị biết không như ở Canada, tiếng Anh & Pháp là 2 ngôn ngữ chánh ; vậy mà có nhiều người đâu nói được tiếng Pháp .
    chị nhắc ngày xưa, em có nhớ có lần đi nhà thờ Tin Lành, 2 vợ chồng linh mục người Mỹ giảng tiếng Việt rất sõi - hồi trước chị học Đại học Văn khoa hả chị ? em không biết nhiều lắm về đại học Văn khoa - chỉ có hay vào đh Khoa Học & Y Nha thôi
    maritza
    maritza

Post by maritza Mon 25 Apr 2011, 00:22

Bà đậu , không chừng tui biết 2 vc linh mục bà nói . Họ nói tiếng Việt rất sõi , mặc dù họ đã quay về Mỹ hơn 30 năm ! Hai người con gái hình như là sinh ở VN luôn , có tên VN luôn !
    isabella
    isabella

Post by isabella Sat 07 May 2011, 17:54

Linh Mục đó có phải là Tôn Thất Bình Không? Tui có gặp một linh mục tại nhà thờ Tin lành, ông kể chuyện sống ở Huế nên lấy tên Tôn Thất Binh!
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Sat 07 May 2011, 22:57

Bà Ma, ob LM này rời VN hồi năm 70 ; giờ lớn tuổi lắm rồi ; Lúc ob rời VN có gửi nhà tui con chó Dachshund , lông đen huyền dễ thương lắm , con chó này lúc nào cũng đi theo Má tui , không rơi` nửa bước .

chị Isa, LM Tôn Thất Bình, em có nghe ổng giảng ở đây cách đây mấy năm -
    Bữa nào chị rảnh kể tiếp chuyện nhà chị nha Flower for U

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Sun 19 May 2024, 13:27