Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

maritza
isabella
6 posters

Linh Tinh

isabella
    isabella

Linh Tinh Empty Linh Tinh

Post by isabella Sat 02 Jul 2011, 11:48

Lâu rồi tui không có gì viết về ông chồng kỳ cục của tui tại ỗng tánh nào tật nấy, không thay đổi. Chỉ có cơ thể ỗng thay đổi rất nhiều.
    Cách đây 6 tháng, bỗng dưng ỗng thấy đau bên lưng trái, tui lôi ỗng ra emergency ngay lập tức. Lần này không phản đối, nghe lời răm rắp. Sau khi khám BS cho biết ỗng bị sạn trong mật cần phỉa mổ.
    Hôm đó là thứ tư trong tuần, tụi nhà thương bắt ỗng nằm cho tới thứ sáu mới mổ.
    Mất tới 2 1/2 mới xong. BS cho biết là túi mật của ỗng sưng quá to, lại thêm ỗng bị mổ nhiều lần gần đó nên sẹo nhiều lắm, BS phải cắt từng chút mới lấy được nó ra nên chi lâu chứ bình thường giải phẩu cho mật chỉ mất chừng 45 phút.
    Nằm dưỡng bệnh được đúng hai ngày, ỗng đòi về nhà, họ cho ỗng về nhưng dặn phải cẩn thận, không nên làm việc nặng.
    Bạn tưởng ỗng se nghe lời khuyên của BS sao? Còn lâu! Việc trước tiên là ỗng đòi ra chui hồ tắm. Tui xung phong giúp tại vết mổ còn mới quá, ỗng khom người chưa được. Bỏ được cái máy quét xuống hồ rồi ỗng lo đo mực hoá chất trong nước, lấy bàn chải cọ hồ. Thấy mà chán.
    maritza
    maritza

Linh Tinh Empty Re: Linh Tinh

Post by maritza Sat 02 Jul 2011, 20:26

Trời đất !!!! Ổng điên rồi ha ??? [You must be registered and logged in to see this image.]
    Vậy mà chị cũng cho ổng làm ! Ổng không nghe lời thì cầm cái chảo lăm lăm trên tay , nói , ông mà làm thì tui phang cho ông xỉu trước cho nhanh cho rồi !!!!! [You must be registered and logged in to see this image.] Đó ! Rồi làm cái mặt y chang như cái icon đó , là ổng lo nằm hà !!!
    isabella
    isabella

Post by isabella Sun 03 Jul 2011, 16:44

ông già này cứng đầu lắm MA, doạ gì cũng không ngán.
    Sau hai tuần ngài nhất quyết phải bơi. Ngày nào không bơi được cứ than để lâu ngày sợ quên. [You must be registered and logged in to see this image.] Để bảo vệ vết may, ỗng dán băng keo loại trong, mang bên ngoài vải nịt như mấy nguòi làm ở Lowe's and Home Depots. Tại vậy nên sau 6 tháng vết mổ vẫn không lành, có một chỗ cứng lại, tao thành cái lỗ. Cuối cùng phải vào nhà thương cho người ta sửa lại. Lần này làm outpatient. Ỗng lại còn chơi gan, không cần đánh thuốc mê, chỉ local. 2 tiếng đồng hồ tui vô đem ổng về nhà, ỗng thề sẽ không bao giờ cho mỗ local . Té ra họ lấy cái khăn trùm mặt ổng trong khi mổ làm ỗng bị clautrophobic, thiếu điều muốn ngộp thở luôn.
    Kiêng được 1 tuần lại tiếp tục bơi, may mắn kỳ này vết may từ từ lành.
    maritza
    maritza

Post by maritza Mon 04 Jul 2011, 14:33

isabella wrote: Lần này làm outpatient. Ỗng lại còn chơi gan, không cần đánh thuốc mê, chỉ local. 2 tiếng đồng hồ tui vô đem ổng về nhà, ỗng thề sẽ không bao giờ cho mỗ local . Té ra họ lấy cái khăn trùm mặt ổng trong khi mổ làm ỗng bị clautrophobic, thiếu điều muốn ngộp thở luôn.

Hahaha !!!!!!!!Cho ổng chưa cái bịnh lì đi !!!!

Em hổng điên gì ! Hể mỗ mà cho thuốc mê được là em chịu hà !
    Như ngủ 1 giấc dậy tự nhiên hết bịnh , sướng hông !

À! Mà họ không cho ổng biết trước là sẽ trùm mặt lại vậy sao ? Kỳ hén ! Phải cho người ta biết để ta còn chuẩn bị tinh thần , tư tưởng , hoặc là để người ta coi có nên theo cách local này không chớ !
    isabella
    isabella

Post by isabella Mon 04 Jul 2011, 16:44

MA,
    XX nhà chị vậy chứ không chịu nổi chỗ nào bít bùng chả hạn như làm MRI nằm trong cái máy chỉ ráng được 5 phút. Chị nằm cả ngày không thấm thia.

Phải họ cho biết sẽ trùm mặt chắc ỗng cho đấnh thuốc mê rồi.
    isabella
    isabella

Post by isabella Mon 04 Jul 2011, 16:50

Nói chuyện ông xã riết chán, để kể chuyện nhà hàng xóm.
    Ông hàng xóm phía bên phải nhà tui rất dễ thương, có lòng tốt, lúc nào cũng kéo thùng rác hộ cho mấy nhà khác. Ông ta rất đẹp trai, người cao ráo, đánh tennis rất hay. Bà vợ cũng dễ thương, có mái tóc dài, hàm răng trắng như ngà. Hai ông bà thấy cũng hạnh phúc lắm. Nhưng có một điều khiến tui thắc mắc và nghi ngờ là ông chồng cứ cách 3 tuần lại có chuyện đi xa. Có nhiều khi ông ta đi một lèo 2 tuần, về nhà ở một tuần, lại đi nữa.
    Phải chi ỗng còn đi làm mình cũng không để ý nhưng ỗng về hưu rồi mới ngộ chứ. Mỗi khi ông ta sửa soạn ra đi, ỗng chạy qua báo cho XX nhà tui biết, xong phân bua "Tôi rủ bà xã đi nhưng bã từ chối, muốn ở nhà giữ cháu!"
    Tui nghi ông này có một gia đình khác ở đâu đó. HAHAHAHA
    Đừng cười tui nhiều chuyện, ngồi buồn phân tích chơi cho vui thôi.
    Carnation
    Carnation

Post by Carnation Tue 05 Jul 2011, 12:54

Cô Isa lâu ngày vô kể chuyện chồng con hàng xóm nghe thiệt vui, Car vẫn nhớ chuyện xx của cô không thấy thức ăn mà cô làm sẵn để trong tủ lạnh dù nó nằm ngay trước mắt, Car kể cho ox của Car nghe thì ổng nói hình như đàn ông nhiều người hay như vậy, ổng cũng vậy luôn nên thôi Car khỏi phàn nàn mất công đỏ mặt cười lăn lộn
    isabella
    isabella

Post by isabella Wed 06 Jul 2011, 13:19

Thứ hai tui mừng lễ độc lập, luộc hot dog trong bia(loại này gọi là Gourmet hotdog bui mua của Omaha Steak rất ngon) Làm chocolate chip cookies cho ỗng. Tui quên là ỗng bị alergic với hotdog. Ăn xong ỗng làm như phát bịnh, than sắp chết. Tui nói giỡn "nếu ông chết tui chắc lúa quá!" có vậy ỗng bắt đầu bực mình.
    Tui làm cho ỗng một cái cookie thật to, mời ỗng ăn, ỗng nói ỗng không muốn ăn. Tui lại giỡn nữa "Vậy để tui đem cho mấy đứa nhỏ!" ỗng lườm cho tui một cú làm tui thấy tức cười. Ỗng nổi giận hật sự "Tui sắp chết mà còn cười tui . You laughed at me! laughed at me!"
    Hoảng hồn tui đính chính "tui thấy buồn cười tui cười chứ ai cười ông hồi nào!" Ông vẫn cằn nhằn cả buổi chiều cho tới ngày hôm sau, chất độc tan hết mới trở lại bình thường . Thề từ nay không cho ỗng ăn hotdog nữa . Còn mấy vĩ mai đem cho nhỏ em.
    ava
    ava

Post by ava Sat 09 Jul 2011, 09:34

Chị Isa ui ... OX chị coi bộ còn hăng quá nha! Có nhiều ng` cứ sợ nằm yên rùi nằm luôn cho nên họ cứ ráng đó ...
    isabella
    isabella

Post by isabella Sat 09 Jul 2011, 12:05

ava wrote:Chị Isa ui ... OX chị coi bộ còn hăng quá nha! Có nhiều ng` cứ sợ nằm yên rùi nằm luôn cho nên họ cứ ráng đó ...
    Sis nói đúng, ỗng sợ nằm xuống nằm luôn, cho tới vụ kia cũng hăng lắm, lúc nào cũng sợ không làm được. [You must be registered and logged in to see this image.]
    maritza
    maritza

Post by maritza Sat 09 Jul 2011, 13:02

Vụ gì ???????????? [You must be registered and logged in to see this image.]
    isabella
    isabella

Post by isabella Sat 09 Jul 2011, 14:11

maritza wrote:Vụ gì ???????????? [You must be registered and logged in to see this image.]
    Chòi ui, tui đã nói mí mí vậy còn bày đặt hỏi, khó nói quá! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Sat 09 Jul 2011, 15:11

isabella wrote:
    maritza wrote:Vụ gì ???????????? [You must be registered and logged in to see this image.]
    Chòi ui, tui đã nói mí mí vậy còn bày đặt hỏi, khó nói quá! [You must be registered and logged in to see this image.]
    haha...bà MA mà hỏi câu này là mất cái nick MA MÃNH ..rồi [You must be registered and logged in to see this image.] haha...đừng thèm nói nha Isa , để bả bứt tóc tự suy nghỉ đi [You must be registered and logged in to see this image.]
    AH ........nhưng mà phải gỏ tiếp chuyện đi sư tỷ ơi . [You must be registered and logged in to see this image.] Tui cứ ra vô chờ đọc hoài
    maritza
    maritza

Post by maritza Sat 09 Jul 2011, 15:33

[You must be registered and logged in to see this image.]

Hổng dám phải bứt tóc đâu !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    isabella
    isabella

Post by isabella Sat 09 Jul 2011, 16:07

Lóng nay kiêm được cô này clean nhà giá cũng rẻ nên lâu lâu tui gọi nó lại dọn cho đỡ mất công XX. Tuần rồi tui tính kêu nó, ỗng không chịu nói để ổng hút bụi lấy . Sáng nay ỗng tuyên bố sẽ dọn nhà tắm. Tui xin phép ỗng tự dọn cho toilet của tui, lưỡng lự một hồi mới chịu. Trong khi tui dọn, chùi toilet bowl, ỗng chạy vô coi tui làm có đúng cách hay không.
    Tui muốn chùi nhà bếp mỗi tối (cái này là bắt chước nhỏ bạn bên LA) ỗng không chịu, nói là tui làm ỗng feel guilty tại đó là việc của ỗng. Tui phân bì "Lan can stay and clean her kitchen until midnight and her husband did not complain!" "I am not St.John!" (Tụi này gọi ỗng xã nhỏ bạn là ông thánh tại ỗng rất hiền hoà, dễ dãi). Cuối cùng tui phải đợi buổi sáng khi ỗng đi bộ, chùi lén.
    Cách đây hai tuần ỗng làm stress test, về tới nhà ỗng buồn thiu. Ỗng làm như không đủ sức chạy. BS cũng lấy làm lạ vì ông nội này lâu nay đâu có như vậy. Họ sắp xếp cho ỗng làm test kiểu khác. Kiểu này gọi là Coronary Angiography.
    Nghe tả cách này tui rùng mình. Bệnh nhân nằm ngửa trên bàn, BS sẽ làm tê một chỗ trên người như là nách hoặc háng, cắt một lỗ nhỏ xong luồn một ống plastic nhỏ xíu vào mạch máu, có quang tuyến rọi để thấy cái đầu ống đi tới đâu. Khi đầu ống tới chỗ quyết định, họ bơm màu vào cho đi qua các mạch máu và hình sẽ xuất hiện trên khung X-ray. Nếu chỗ nào bị nghẽn họ sẽ dùng angioplasty đê thông chỗ nghẽn. Sau khi rút ỗng ra, họ sẽ băng bó vết thương cho bệnh nhân.
    Họ hẹn cho ox vào sáng thứ 6, lúc 8 giờ sáng. Báo hại vợ chồng tui phải dậy từ 6:30 sáng, tui không có thì giờ ăn sáng, ỗng khỏi vì phải nhịn đói từ tối thứ năm. Bệnh viện Baptist đang sửa để nới rộng thêm (nhà tuóng đã rộng mênh mông, mỗi lần đi lòng vòng gần xoạc cẳng họ vẫn chưa hài lòng, phải mở thêm wings)nên parking lot bị phá vỡ, tui phải đậu xe thật xa. May có xe bus của nhà thương đưa rước. Lên tới noi vừa đúng 8 giờ. Con nhỏ y ta người da đen đang ghi sỏ gì đó làm như không thấy tụi này. Chờ tới 8:15 tui phải hỏi nó chừng nào mới tới phiên ông xã. Lúc đó nó mới mở miệng, thật đáng ghét.
    8:30AM có một bà ra dẫn tụi này vào một phòng, hứa sẽ có nguòi vào làm giấy tờ. 9AM có cô y tá vào mang theo một quyển sổ dày cộm.
    isabella
    isabella

Post by isabella Mon 11 Jul 2011, 15:05

Sau khi tự giới thiệu, nàng bắt đầu phỏng vấn ông già! Theo luật nhà thương, nhân viên bệnh viện phải hỏi tên, ngày sanh của bệnh nhân để khỏi lộn, thứ hai để kiểm coi bệnh nhân còn tỉnh táo hay bị bịnh quên. Ông già ghét lắm, cằn nhằn liên tu!
    Sau khi check EKG nàng bỏ đi. Chờ thêm 30 phút nữa một nam ý tá vào kiểm soát, nói bâng quơ xong chuồn! Hai vợ chông nhà này ngồi chờ mỏi mắt chả thấy ai, nhìn lại đồng hồ thấy 10:30 am. Wow! biết vậy tụi tui hõng thèm dậy sớm, lái xe như bị ma đuổi. Tui chạy xuống Cafeteria mua đồ ăn sáng. Cafeteria này láu cá, không để giá tiền các món ăn, ai không biết order tá lá, chừng đến quầy tính tiền mới ngã ngửa. Ăn xong chay lên phòng vẫn không thấy động tĩnh. Tui bắt ông xã ra ghế ngồi, tui lên giường ngủ. 11:30 mới có người tới dẫn ỗng đi gặp bác sĩ . Tui ngồi trong phòng đợi 1 tiếng thì xong.
    Sau cái procedure này, bệnh nhân không được di chuyển ít nhất là 3 tiếng đồng hồ. Tui để ỗng ở đó đi về nhà. Trong khi tui vắng mặt, họ lại check cái esophagus của ông già tại ỗng bị acid reflux rất nặng. Kết quả bình thường, chưa cần phải mổ. Tụi này hy vọng nước Alloe Vera có hiệu nghiệm.
    Đầu tiên BS tính cho ỗng nằm qua đêm, nhưng sau đó họ thả ỗng về. 7 giờ tối, tui chạy ra nhà thương rước ỗng. Không thấy xe lăn, hỏi thì ỗng nói nguời ta đem xe tới ỗng từ chối. Lóng này ỗng tiến bộ lắm lắm, tui lái xe sao cũng không bị chê! [You must be registered and logged in to see this image.]

Last edited by isabella on Mon 11 Jul 2011, 15:13; edited 1 time in total
    isabella
    isabella

Post by isabella Mon 11 Jul 2011, 15:10

Tui ghét ông chồng tui cái tật lãng tai nhưng không chịu đeo hearing aids. Nói cái gì ỗng cũng nghe sai hết trơn, tức sao đâu. Hỏi "do you want french fries?" "What is so high?"
    Ỗng kỹ tính, nhà xe lúc nào cũng đóng kín, cửa hông đi ra đi vào phải nhớ khoá lại. Lâu lâu tui hay ỗng quên khoá, ỗng đổ thừa là "You never lock the side door!" [You must be registered and logged in to see this image.]
    2:10 PM
    XX thò mặt vào văn phòng của tui "the software for the spoiler will be here tomorrow. Tui không cần bà giúp nhưng vẫn muốn bà có mặt để nghe tui chửi thề!" [You must be registered and logged in to see this image.]
    maritza
    maritza

Post by maritza Mon 11 Jul 2011, 17:33

[You must be registered and logged in to see this image.]
    isabella
    isabella

Post by isabella Fri 15 Jul 2011, 16:50

Đang ngồi suy nghĩ chẳng biết chiều nay làm gì ăn. Ngoài vườn rau càng cua mọc quá tốt, lá to bằng đồng quatẻr, không hái vô ăn tụi nó ra hoa hết. XX nhìn lom lom "Bà tơ tưởng ai mà ngồi thừ người ra vậy?" Lại dở cái giọng ghen tương thấy chán luôn. "I am thinking about dinner, quit worrying!" Ỗng đề nghị ăn ham. So ham we go!
    Sáng ỗng đi bộ, tui ở nhà chùi nhà (không muốn chùi trước mặt ỗng, sợ bị chỉ trích). Chùi xong vừa tính chạy ra vườn, ỗng về. Tui ra vườn, ỗng cằn nhằn "làm như bà không muốn thấy mặt tui thì phải. Hễ tui vào nhà bà đi ra, tui đi ra bà trở vào!" Mình cứng họng chẳng biết nói sao. Cuối cùng tui hỏi "Have you ever considered it was just a coincidence?" "Maybe!"
    isabella
    isabella

Linh Tinh Empty Raccoon

Post by isabella Sat 16 Jul 2011, 11:39

Cách nhà tui vài căn vẫn còn một miếng đất trống chưa có ai xây nhà. Mấy cây thông vẫn còn, lâu ngày nhưng dây leo dại mọc tứ tung biến nó thành một cái rừng U minh nho nhỏ. Dẫy nhà bên kia đường lại ở ngay phía trước của cái national park nên khu nhà tui dường như toàn rừng không thôi. Mà đã có rừng thế nào cũng có thú hoang. Năm ngoái có con possum tối nào cũng vào ăn vụng thức ăn mèo, năm nay bị raccoon. Chỉ một con thôi cũng đủ làm nhức đầu.
    Tối nào tui cũng ngồi đối diện với cửa nhìn ra patio, vừa coi TV vừa canh con raccoon. Hẽ nó vừa bò vào tui ra hiệu cho XX lấy súng BB ra để bắn. Con này gan gì đâu, mình mở cửa ra nó còn dừng lại nhìn mình thách thức, XX bắn nó mấy phát cũng không nhằm nhò gì.
    Nhiều khi nhìn raccoon ăn cũng tức cười. Nó không chúi mõm vào ăn như mèo hay chó nhưng dùng chân trước bốc từng miếng ăn như đứa con nít, vậy mà nó ăn nhanh lắm, chớp mắt là sạch chén.
    Tối hôm qua tui bận chơi laptop, chưa kịp thấy nó, nhìn lên thấy anh ta đã ăn sạch bách, đang bỏ đi. Tưởng nó ăn một lần là đủ, ai dè chừng 20 phút sau nó trở lại, XX lúc đó đã đem tô thức ăn vào nhà rồi, không biết nó trở lại làm gì???
    XX ra đuổi , nó chạy ngược về phía cửa khoá bị kẹt luôn. Anh ta bèn trèo lên cái thang dựng nay góc patio. Đầu tiên tui ngạc nhiền sao XX cứ bắn lên nóc nhà chừng chạy ra mới biết anh raccoon đang ngồi trên nóc thang. Hmmmm! Tui vô nhà lôi cây gậy gỗ ra miệng la "ông coi chừng nó nhẩy xuống tấn công ông thì mệt lắm a!Oh mà khoan, trước khi ông rượt nó, để tui bưng hai hũ mắm vô nhà đã, lạng quạng bể hai hũ này chít tui!"
    Chờ tui bưng hai hũ mắm vô nhà, ỗng lấy cái vợt hồ tắm đánh nó. Anh ta nhẩy xuống chạy về hướng cat door nhưng nó sợ quá hay sao kiếm không ra, mắc kẹt trong xó, tui phang cho nó vài cây,nó nhe răng có ý chống lại, phang thêm hai cú nữa, nó chạy về phía XX, đứng trong góc patio. "Honey, I think we should let him go!" "Ok!, let him go!" XX đồng ý, mở cửa cho nó đi, nó vẫn ngồi ì thân cụ . Lại phải lấy cây thọt cho nó đi về phía cat door . Có lẽ bị tui phang cho mấy gậy nó thành quáng gà, tìm mãi mới kiếm được chố chui ra.
    Tim tui đập thình thình, XX rên "Tui bị chảy máu!" "Bộ ông bị nó cào hả?" "No! my hand hit the table!" Whew! Thank God!
    Vào đến bếp XX la tui "You don't care what happened to me, I am bleeding!" Tui vội vàng lấy bông gòn nhúng alcohol cho ỗng chùi hết máu.
    What and exciting night![You must be registered and logged in to see this image.] Thứ Hai này phải kêu Animal Control mượn cái bẩy để bắt con raccoon này.
    Như vậy mà nó không tởn nha! Sáng nay ra patio thấy chậu nước cho mèo uống đầy đất trong đó chứng tỏ anh raccoon nhà mình trở lại uống nước.
    isabella
    isabella

Post by isabella Sun 17 Jul 2011, 18:22

Tối nay nó lại chạy vô patio nhưng Isa thấy kịp, anh ta mới đưa chân trước tính bốc một miếng, thấy ngộ nhìn, bỏ chạy chậm chậm. HAHAHAHAHA .
    Có lẽ dạo này tui nấu ăn tệ lắm hay sao đó. Gần tới giò ăn lúc nào tui cũng hô "you have 5 minutes!" để báo cho XX biết nhưng khi cơm đã dọn lên bàn, kêu ỗng ra, ỗng đi cà rì cà rờ vừa gần tới bàn ăn, "Oh, tui phải ra để cục đá lên cồng vườn để mấy con mèo không vô được" Đôi lúc muốn hỏi có phải ỗng không muốn ăn thức ăn tui nấu nhưng sợ lại xãy ra chiến tranh.
    isabella
    isabella

Post by isabella Mon 18 Jul 2011, 09:53

Tui lo XX nhà tui bắt đầu có triệu chứng Alzheimer quá . Tối hôm qua, sau khi ăn cơm xong, tui có thông lệ ngồi lên đùi XX nói chuyện vài phút xong đứng dậy "I am going to feed the raccoon!" Lấy miếng cá ngừ , mở gói thuốc chuột, rắc lên cá đem ra vườn mời raccoon. Khi tui trở vào nhà ỗng hỏi "Khi không you biến đâu mất tiêu! Have you sat on my knee yet?" Trời đất, chuyện mới đó mà ỗng hoàn toàn không có một ý niệm gì hết.
    Đang rửa chén, ỗng đứng cạnh lau "Nếu tui hỏi you một câu chắc you sẽ nổi giận!" Tui năn nỉ cho ỗng hỏi. "Why are you so quiet?" Lại bổn cũ soạn lại. Mình im lạng cũng không được nữa. "Tui đang nghĩ tới bà này trong CN một con người thật đảm đang tài hoa!"
    isabella
    isabella

Post by isabella Tue 19 Jul 2011, 21:55

Sáng nay XX có hẹn bác sĩ. Ông sửa soạn xong bỗn dưng la làng "Tui làm mất chìa khoá nhà, kiếm hoài không ra, kiểu này chắc tui không đi BS được!" Tui quýnh quá giúp ỗng đi kiếm cũng không ra.
    mười phút sau, ỗng chạy từ phòng giặt reo "Kiếm ra rồi!" "Ông kiếm ra chỗ nào vậy?" "Thì ngay chỗ tui để nó hôm qua!"
    Nghe giản dị như vậy nhưng tui lo quá. Ít nhất 1 lần trong ngày ỗng làm mất chìa khoá, không nhớ để đâu!!!!
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Fri 22 Jul 2011, 22:55

chị Isabella , lâu lắm mới đọc lại những mẩu chuyện ngắn rất hay của chị - cám ơn chị nha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Tháng 8 này có đại hội GL ở San Jose' chị có đi dự không ?
    isabella
    isabella

Post by isabella Sat 23 Jul 2011, 11:07

Đậu Đỏ wrote:chị Isabella , lâu lắm mới đọc lại những mẩu chuyện ngắn rất hay của chị - cám ơn chị nha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Tháng 8 này có đại hội GL ở San Jose' chị có đi dự không ?
    Chị không đi sis! Ban đầu dự định đi nhưng nghĩ lại chả quen ai hết . Đi mấy lần toàn phải ngồi bàn với người lạ, họ nhìn mình với cặp mắt lạnh nhạt, nghi ngờ, riết chán.
    Chị với XX tính lái dọc theo bờ biển Florida, xuống Key West xong chạy về Orlando thăm cô bạn. Hy vọng còn kịp mùa nhãn mua mang về.
    isabella
    isabella

Post by isabella Sat 23 Jul 2011, 11:11

Đang ngồi nói chuyện với thiên nhiên, điện thoại của XX reng, tui hú ông nhấc máy, ỗng nổi quặu "I am busy!" Làm sao tui trả lời được trong khi còn lục đục trong nhà tắm? Tới cái reng thứ tư XX mới nhấc máy.
    Trong nhà có hai đường dây để cho điện thoại của XX được free để ỗng không miss calls. Nhưng tui vẫn phải trả lời cả hai.

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Sun 12 May 2024, 18:58