Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

Kim Ngoc
Eatlover
HoaKhoi
Đậu Đỏ
Amazon
Mrs Apple
10 posters

Phe hàng chút xíu

Mrs Apple
    Mrs Apple

Phe hàng chút xíu  Empty Phe hàng chút xíu

Post by Mrs Apple Sun 17 Apr 2011, 20:58

chị coi nè, lát em mang vào NNBS nha , mang vào bếp khoe mí bà đang nấu nướng cái đã , mí bà ui , làm cái này dễ lắm nè
    [You must be registered and logged in to see this link.]
    Amazon
    Amazon

Phe hàng chút xíu  Empty Re: Phe hàng chút xíu

Post by Amazon Sun 17 Apr 2011, 21:17

he he. em hổng làm cái này đâu, bỏ cái phone vô bạn em nó cười em chết.
    nói chớ last week em mua yarn ở michael's nhiều lắm. em tính móc cái túi giống chị làm vậy nè, cho con gái em nó bỏ sunglasses vô.
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Sun 17 Apr 2011, 21:18

Đẹp ghê đó bà Táo vỗ tay có mẫu không hay là nhắm chừng móc thôi vậy ?
    Mình hay móc nhiều hơn đan (hồi xưa kìa) , tại hồi đó; nhìn theo dạy móc bằng hình vẽ thấy dễ hiểu hơn đan , mấy bài dậy đan toàn chữ khg à, khó theo hơn cười lăn lộn
    Mrs Apple
    Mrs Apple

Post by Mrs Apple Sun 17 Apr 2011, 21:28

Amazon wrote:he he. em hổng làm cái này đâu, bỏ cái phone vô bạn em nó cười em chết.
    nói chớ last week em mua yarn ở michael's nhiều lắm. em tính móc cái túi giống chị làm vậy nè, cho con gái em nó bỏ sunglasses vô.
    tại sao lại cười ? chị thay de thuong chứ :)

Đậu Đỏ wrote:Đẹp ghê đó bà Táo [You must be registered and logged in to see this image.] có mẫu không hay là nhắm chừng móc thôi vậy ?
    Mình hay móc nhiều hơn đan (hồi xưa kìa) , tại hồi đó; nhìn theo dạy móc bằng hình vẽ thấy dễ hiểu hơn đan , mấy bài dậy đan toàn chữ khg à, khó theo hơn [You must be registered and logged in to see this image.]
    em học trong youtube đó chị , nhưng bớt mũi móc lại, vì cell phone em nó thuôn thuôn nên c'ai bag phải hẹp hẹp
    Amazon
    Amazon

Post by Amazon Sun 17 Apr 2011, 21:34

cười là tại vì lâu rùi em có móc một cái giống vậy cho mẹ em bỏ phone vô. giờ hổng lẻ em móc cái cho em chẳng khác nào em thành bà già trầu giống má em sao? kha kha kha.
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Sun 17 Apr 2011, 21:37

wow bà Táo nói mình mới vô youtube, dạy nhiều móc quá heng - hay ghê, đúng "hại điện" - chẳng bù hồi xưa mò mấy quyển sách dich từ Nhật
    HoaKhoi
    HoaKhoi

Post by HoaKhoi Sun 17 Apr 2011, 22:33

Cute quá, [You must be registered and logged in to see this image.] nhưng mà chờ tới lúc tui lôi ra được khỏi cái bịch đó thì người ta cũng hang up the phone rồi [You must be registered and logged in to see this image.]
    Eatlover
    Eatlover

Post by Eatlover Sun 17 Apr 2011, 22:56

cute, but em hong có biết móc :(
    chi HK, exactly ! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Kim Ngoc
    Kim Ngoc

Post by Kim Ngoc Sun 17 Apr 2011, 23:20

cute á chị Táo ui ... mà chị phải gắn thêm sợi dây ... rồi đeo trên cổ .... lúc ai gọi móc ra cho nó lẹ á ... khỏi sợ ng` ta hang up hén chị Bửi [You must be registered and logged in to see this image.]
    maritza
    maritza

Post by maritza Sun 17 Apr 2011, 23:47

hahaha. so cute and creative , nhưng tui xài hổng được ! Vỏ phone của tui là tui phải kiếm loại có kẹp để tui kẹp ngang miệng bóp , hoặc bữa nào mặc trúng cái quần không có túi th`i phải kẹp nó vô lưng quần !
    Chớ để trong bóp làm sao mà nghe nó reng ? Còn để trong office thì khi đi ra khỏi phòng cũng làm sao nghe !!!
    Mà đâu phải dễ kiếm 1 cái cho vừa phone mình đâu ! Khổ vậy !!!
    Mrs Apple
    Mrs Apple

Post by Mrs Apple Mon 18 Apr 2011, 01:40

Amazon wrote:cười là tại vì lâu rùi em có móc một cái giống vậy cho mẹ em bỏ phone vô. giờ hổng lẻ em móc cái cho em chẳng khác nào em thành bà già trầu giống má em sao? kha kha kha.

dị là em dám nói chị là bà già trầu heng , xí, ờ mà chắc cũng sắp sửa tới lúc bỏm bẻm nhai trầu rồi [You must be registered and logged in to see this image.]
    Đậu Đỏ wrote:wow bà Táo nói mình mới vô youtube, dạy nhiều móc quá heng - hay ghê, đúng "hại điện" - chẳng bù hồi xưa mò mấy quyển sách dich từ Nhật
    chị daudo, trong youtube thích chị heng, cái gì cung có, thích thiet, muốn học gì , cư search trong youtube là có hết [You must be registered and logged in to see this image.]
    HoaKhoi wrote:Cute quá, [You must be registered and logged in to see this image.] nhưng mà chờ tới lúc tui lôi ra được khỏi cái bịch đó thì người ta cũng hang up the phone rồi [You must be registered and logged in to see this image.]

hahaha, ba HK, dzi. thì không cần làm cái nắp của cái bao, lấy ra lẹ hơn [You must be registered and logged in to see this image.]
    Eatlover wrote:cute, but em hong có biết móc :(
    chi HK, exactly ! [You must be registered and logged in to see this image.]
    hihihi, dzi. em biết đan hong ? chị hong biết đan

Kim Ngoc wrote:cute á chị Táo ui ... mà chị phải gắn thêm sợi dây ... rồi đeo trên cổ .... lúc ai gọi móc ra cho nó lẹ á ... khỏi sợ ng` ta hang up hén chị Bửi [You must be registered and logged in to see this image.]
    chị làm chơi cho vui thôi, chư phone của chị có cái case = da xịn lắm

maritza wrote:hahaha. so cute and creative , nhưng tui xài hổng được ! Vỏ phone của tui là tui phải kiếm loại có kẹp để tui kẹp ngang miệng bóp , hoặc bữa nào mặc trúng cái quần không có túi th`i phải kẹp nó vô lưng quần !
    Chớ để trong bóp làm sao mà nghe nó reng ? Còn để trong office thì khi đi ra khỏi phòng cũng làm sao nghe !!!
    Mà đâu phải dễ kiếm 1 cái cho vừa phone mình đâu ! Khổ vậy !!!
    Bà Ma, cái case của tui kỳ này khong có cái clip để kẹp vào bóp, hay lưng quần, tui là hay làm rớt phone lắm, nên lúc nào cũng phải nhét nó vào cái case hết
    Thông Xanh
    Thông Xanh

Post by Thông Xanh Mon 18 Apr 2011, 09:33

Chi. Táo o*i, dễ thuo*ng qu'a đi chị ui :)
    maritza
    maritza

Post by maritza Mon 18 Apr 2011, 11:28

Quên ! Bà Táo ! Tui nói là bà hay nói lịu mà !!! Giờ bà gõ cũng lịu luôn !!!!!!!!! [You must be registered and logged in to see this image.]

Bà kêu chị Moka : lẹ lẹ lên , mà bà quýnh hay sao mà bà kiu là : lẹ lên lên !!!!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Amazon
    Amazon

Post by Amazon Mon 18 Apr 2011, 13:24

Chị Táo, cho em ké cái này nha. em thấy cái link này dạy tập móc, dễ hiểu nè. có mấy cái từ cho móc, cho mấy sis nào muốn học, thì vô đây đọc xong rùi vô youtube coi thêm. vere easy.

[You must be registered and logged in to see this link.]
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Mon 18 Apr 2011, 16:09

Thanks Amz, nếu em kiếm thấy chỗ nào có kiểu móc bằng hình thì chỉ chị nha , chị đọc mấy cái symbol dễ hơn là đọc chữ (hihihi giống như đọc sách mà phải có hình mới chịu ) mấy cái pattern symbols giống vậy nè [You must be registered and logged in to see this link.]
    Amazon
    Amazon

Post by Amazon Mon 18 Apr 2011, 22:24

ah, chị Đậu, symbols vậy ngộ hén. mà đối với em symbols hay chử gì em nhìn vô cũng mù tịt. em chị 1 là làm đại, hay là coi trên youtube rùi làm theo hà.
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Mon 18 Apr 2011, 22:29

tại hồi xưa, lúc chị bắt đầu học móc , học bằng cách đó , nên giờ quen rồi , đọc chữ hổng hiểu - hôi xưa trứoc 75 lận - có mấy quyển sách dậy móc dich ra từ sách Nhật - không biết có sis nào nhớ không ? hồi đó đúng là siêng , móc nguyên cái áo đầm , rồi áo . rồi cả sú bằng chỉ nhỏ xíu nữa chớ - nghĩ lại cũng thấy phục mình thiệt Love-smile
    Mrs Apple
    Mrs Apple

Post by Mrs Apple Tue 19 Apr 2011, 00:09

bà Ma, dạo này già dzo^`i nói ngọng :)
    Azmom, thanks em cái link heng, nhìn tiện lắm
    Chị daudo, em nhin cái link of chị em nho toi may cuon sách dạy móc của bà chị em bên VN đó chị , hoi đó chị em cũng học từ sách ra, xong chỉ cho em làm , móc chữ I , con sò ....cái hoa ....
    Amazon
    Amazon

Post by Amazon Tue 19 Apr 2011, 01:01

whoa, vậy là chị Đậu là sư phụ móc rùi. sao chị hổng chịu ra chiêu, rùi chỉ tụi em luôn.
    maritza
    maritza

Post by maritza Tue 19 Apr 2011, 09:52

hehehe..tui hồi đó học móc là từ bạn bè chỉ lại . Chiên môn móc giỏ bằng nylon . Áo quần thì chỉ móc ít đồ con nít thôi , vì tui hổng mặc đồ móc . Khoái móc giỏ xách , móc riết chả biết đựng gì luôn ! [You must be registered and logged in to see this image.] Mà lại siêng thêu . Có dạo thêu viền cổ áo , viền tay , viền cổ bà lai ....mấy bộ soie , tui thêu hết . Paste (đồ) mấy mẫu hoa lá nhỏ nhỏ xinh xinh lên , thêu xong nhìn bộ đồ sang thiệt !
    Mà học móc như bà Đậu thì chắc tui cũng học vậy hà , cho nhanh !!!!

Bây giờ mà biểu tui ngồi thêu với móc , với đan chắc hơi khó !!!! Đứng 1 chỗ trong bếp cả ngày thì hổng sao , mà ngồi 1 chỗ móc vmóc với đan .....hời !!!!!!!!. [You must be registered and logged in to see this image.]
    trinhpham
    trinhpham

Post by trinhpham Sun 24 Apr 2011, 11:19

Nếu Dậu Dỏ( xin lổi nhen mình gỏ chữ đ không được ) thích móc (crochet) thì vào " my picot" xong rồi click "stitch patterns" , bạn sẽ tìm thấy nhiều kiểu móc với diagram rất đẹp. Thêm 1 web nữa có nhiều kiểu đan&móc "chùa" ,có video hướng dẩn rất hay (mình cũng thích cầm que đan&móc lắm). Vào" DROPS DESIGN" là đan&móc mệt luôn.Hy vọng bạn sẽ cho xem những sản phẩm xinh xắn.
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Sun 24 Apr 2011, 15:18

Cám ơn chị Trinh, mấy cái web sites hay quá - em thích xem lắm , nhưng mấy chục năm rồi không sờ đến cây móc , lười quá - may vá cũng vậy ; em vẫn còn mấy thùng vải còn năm dưới basement á - có thể chắc đời sống bận rộn con cái mình không có kiên nhẫn nữa, bây giờ con cái gần lớn rồi , thì mình lại theo thói lười ... -
    Chị chắc hay đan móc lắm ạ ? chị post mấy "món hàng" của chị cho em ngắm chị nhé
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Mon 25 Apr 2011, 19:09

Đậu Đỏ wrote:Cám ơn chị Trinh, mấy cái web sites hay quá - em thích xem lắm , nhưng mấy chục năm rồi không sờ đến cây móc , lười quá - may vá cũng vậy ; em vẫn còn mấy thùng vải còn năm dưới basement á - có thể chắc đời sống bận rộn con cái mình không có kiên nhẫn nữa, bây giờ con cái gần lớn rồi , thì mình lại theo thói lười ... -
    Chị chắc hay đan móc lắm ạ ? chị post mấy "món hàng" của chị cho em ngắm chị nhé
    Bà Đậu! tụi mình không phải bịnh lười ,mà tại bị Net hành đó hihi ... [You must be registered and logged in to see this image.] . Vướng vô bịnh gỏ mỏ này thì còn tay nào rảnh mà móc với đan [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Mấy khi tui bị lảo gia '' cưởng ép '' ngồi coi phim thì mới lay hoay móc này nọ đó chứ [You must be registered and logged in to see this image.] Hôm nào bà coi phim thì bày chỉ len ra móc cho tui ngắm với [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Chị Trinh nửa .. củng là nguòi đồng sở thích đây [You must be registered and logged in to see this image.] . Nhớ chụp hình mấy tác phẩm cho mình xem với . Thanks cái link chỉ dẩn đan móc [You must be registered and logged in to see this image.]

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Mon 20 May 2024, 07:30