Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

5 posters

Vài kiểu túi xách đựng bánh mì

Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Vài kiểu túi xách đựng bánh mì  Empty Vài kiểu túi xách đựng bánh mì

Post by Càfé-Moka Tue 05 Apr 2011, 18:37

Bánh mì Tây thường đuọc đựng trong túi vải , để giử cho đuợc tươi ngon . [You must be registered and logged in to see this image.] Không khô cứng như để ngoài không khí .Không ỉu mềm như bỏ trong bao plastics bọc kín .Túi xách được treo lên trong bếp . Mình củng có thể dùng nó để đựng bánh mì Home Made đem tặng [You must be registered and logged in to see this image.]
    Mọi nguòi hay chọn vải bằng coton , có thể pha chút tổng hợp ....Màu sắc , hình dạng tô điểm thích hợp với trang trí của nhà bếp . Quan trọng là phải giặt sấy dể dàng [You must be registered and logged in to see this image.] . Moka thấy họ bán giá khá mắc . Nhưng nhìn cũng không khó gì lắm . Nếu biết xử dụng kim chỉ thì chúng ta củng có thể làm ra nhửng cái túi cho nhà bếp của mình [You must be registered and logged in to see this image.]
    Post vô nhửng kiểu của tiệm bán để các chị em lấy idea nha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Kiểu này chỉ may như cái túi , cột túm trên miệng . Mình không cần phải may thêm cái túi nhỏ đựng crouton bên ngoài , thì làm nhanh lắm đó [You must be registered and logged in to see this image.] . Vậy mà bán củng 15 Euro.
    [You must be registered and logged in to see this image.]
    Túi này họ bán 17 Euro.
    Kiểu này có chử thêu làm đẹp thêm

Kiểu này thì phải may thêm nắp đậy . Nhờ cái mẩu thêu trái tim thêu chồng lên làm đẹp cho túi xách [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Vài kiểu túi xách đựng bánh mì  Empty Re: Vài kiểu túi xách đựng bánh mì

Post by Càfé-Moka Tue 05 Apr 2011, 19:40

Túi này xem vậy mà bán thật mắc : 29 Euro . Họ may double 3 lớp .Rộng bề ngang , mình lấy dạng này để may túi đựng bánh mì kiểu Lee Sandwich [You must be registered and logged in to see this image.]
    Kiểu này rất xinh mà tiệm này lại bán rẻ , chỉ có 5 Euro thôi [You must be registered and logged in to see this image.]
    Hình này lấy nguồn từ Blog. của Nadine 09 . [You must be registered and logged in to see this image.]
    Kim Ngoc
    Kim Ngoc

Post by Kim Ngoc Wed 06 Apr 2011, 19:47

chị Moka mấy cái túi này nhìn dễ thương quá hả chị ... treo trong bếp không cũng cute nè [You must be registered and logged in to see this image.]
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Wed 06 Apr 2011, 21:11

Mấy cái túi hay quá chị Moka , đúng đó em thấy bánh mì bỏ trong túi nylon hay bị mềm - vậy để trong túi vải tốt hơn há chị
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 07 Apr 2011, 13:31

Thanks K. N. với bà Đậu ghé thăm [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Sun 10 Apr 2011, 12:31

Lôi cái túi củ mèm của cô bạn may tặng từ lâu năm , post vô cho mấy chị em xem kiểu nha . Nhiều lần giặt xấy làm bay màu vải , và cái dây cột miệng túi củng lạc mất nên mình thế tạm bằng dây khác không được đẹp như sợi dây nguyên thuỷ có nhiều màu chỉ thêu [You must be registered and logged in to see this image.] .Nhưng là kỷ niệm ...thì luôn trân quí [You must be registered and logged in to see this image.]
    Mrs Apple
    Mrs Apple

Post by Mrs Apple Wed 13 Apr 2011, 14:47

em sẽ làm xem sao, thanks chị MK iêu
    maritza
    maritza

Post by maritza Thu 14 Apr 2011, 19:44

Bà Táo , bà đang quởn làm đi .............roi6` mail cho tui 1 cái !!!!! [You must be registered and logged in to see this image.]

Tui giờ mà biểu tui ngồi tẳn mẳn mấy cái này chắc khó à !!! Ờ mà có máy may đâu mà làm ! Ổng đưa cho tui cái áo , làm lại hết bộ nút mà 3 tuần rồi chưa đụng tới á bà ! [You must be registered and logged in to see this image.]
    maritza
    maritza

Post by maritza Thu 14 Apr 2011, 19:45

Chị moka , em thích cái này nè

Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 14 Apr 2011, 21:35

Mrs Apple wrote:em sẽ làm xem sao, thanks chị MK iêu
    Làm đi Táo yêu .... [You must be registered and logged in to see this image.] Bánh mì home made nhiều quá , nên phải có túi để đựng chứ . Mình thấy bên Canada với Mỷ ít có chổ bán túi vải này quá . Mà mua trên Net thì mắc và tốn tiền cước phí [You must be registered and logged in to see this image.] .thôi thì chịu khó lôi kim chỉ ra cho tiết kiệm chút [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 14 Apr 2011, 21:38

maritza wrote:Chị moka , em thích cái này nè

Kiểu này dể nhất đó MA . [You must be registered and logged in to see this image.] . Chỉ cần lựa mẩu vải cho đẹp thôi . Sợi dây này củng mua sẳn , chứ chả cần may vá chi hết . MA thích thì nhắm mắt làm củng xong hihi..... [You must be registered and logged in to see this image.]
    maritza
    maritza

Post by maritza Thu 14 Apr 2011, 21:43

hehehe. kẹt cái là em hổng có Ngọ nên.......thôi , bãi ! hahaah.. chữ này của người Trung đó , chị biết hông ? Bãi : là bỏ qua bên , dẹp , hổng làm . Vậy đó !
    Đợi bà Táo làm xong tẹng cho cái là đủ dzồi ! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 14 Apr 2011, 21:57

haha..chử '' bãi '' thì tui biết . Chử '' bì '' tui củng hiểu luôn ... [You must be registered and logged in to see this image.]
    Vậy là nhất định bãi hả ...Bánh mì con cóc hổng có BÌ bằng vải để đựng , đựng bì plastic nó sẻ mềm xìu đó nha . hihi... [You must be registered and logged in to see this image.] . Cái này là cho tiện nghi bảo quản chứ hổng phải NGỌ đâu
    maritza
    maritza

Post by maritza Thu 14 Apr 2011, 22:37

Mấy ngừ dìa hưu , ra xây ngôi nhà bên bờ suối , mới quởn ! Ngừ ta đây còn "chẻ" , còn phải làm nô tỳ , hổng quởn !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Kim Ngoc
    Kim Ngoc

Post by Kim Ngoc Sat 16 Apr 2011, 01:22

chị MA còn "chẻ" thì làm đi ... mơi mốt hít "chẻ" rùi còn thấy đường đâu mà mày mò kim dzi' chỉ ... làm xong sẵn làm dư 1 cái ... gọi em ghé lấy luôn [You must be registered and logged in to see this image.]

chị Moka ơi, em nhớ chị quá hà ... hỗm này tính dọn hàng ăn mà hong thí chị vô [You must be registered and logged in to see this image.] dùm em ... làm em ngại hong dám dọn gì hít ... chị có rảnh hong ... qua phụ em dọn quán đi chị [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Sat 16 Apr 2011, 10:34

maritza wrote:Mấy ngừ dìa hưu , ra xây ngôi nhà bên bờ suối , mới quởn ! Ngừ ta đây còn "chẻ" , còn phải làm nô tỳ , hổng quởn !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    haha....về hưu đuọc lúc này thì khoẻ quá rồi .Khổ là chưa đuọc huu mà phải xây nhà bên suối mới khổ đây chứ MA [You must be registered and logged in to see this image.] Nói chứ ra đây nghe tiếng suối reo để tịnh tâm , thử coi mình có Thiền được giửa cỏi đời bon chen hay không [You must be registered and logged in to see this image.]

Kim Ngoc wrote:chị MA còn "chẻ" thì làm đi ... mơi mốt hít "chẻ" rùi còn thấy đường đâu mà mày mò kim dzi' chỉ ... làm xong sẵn làm dư 1 cái ... gọi em ghé lấy luôn [You must be registered and logged in to see this image.]

chị Moka ơi, em nhớ chị quá hà ... hỗm này tính dọn hàng ăn mà hong thí chị vô [You must be registered and logged in to see this image.] dùm em ... làm em ngại hong dám dọn gì hít ... chị có rảnh hong ... qua phụ em dọn quán đi chị [You must be registered and logged in to see this image.]
    Mèn ơi ! cô 3 K N. lội suối qua đây để kêu tui về rửa chén phụ đó hả [You must be registered and logged in to see this image.] Thôi ..hổng dám đâu [You must be registered and logged in to see this image.] Rửa mà cứ hâm he không cho làm bể , rồi lở dím có ...vài chục cái tô dỉa đẹp làm của riêng củng bị tố cáo [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Ah ...nhìn kỷ thấy icon rửa chén này với cái gật đầu kia chắc Admi mới ad. vô [You must be registered and logged in to see this image.]. Chị thích đó cô 3 .Nhìn vui ghê [You must be registered and logged in to see this image.]
    Em mở quán đi mà [You must be registered and logged in to see this image.] . Chị đang mùa Chay , với phải tịnh tâm nửa , nên mới trốn bếp [You must be registered and logged in to see this image.] . Chứ củng nhớ em và mọi nguòi lắm [You must be registered and logged in to see this image.] nên lén nhìn thôi .
    maritza
    maritza

Post by maritza Sat 16 Apr 2011, 12:25

Mợ BA ! Đem cho admin mấy con icons mới này đi !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Cất làm của riêng hé ???? [You must be registered and logged in to see this image.]

Chị Cả ui !!! Tu dừa dừa thui nhen !!! Tu wá thành ni cô bên bờ súi á !!!
    Hết mùa chay là phải quay dìa bíp nấu cho bíp ăn bù á nhen !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Kim Ngoc
    Kim Ngoc

Post by Kim Ngoc Sat 16 Apr 2011, 15:08

hahahah mấy cái icons này là hàng hiếm của em mà ... cũng như mấy túi xách đựng bánh mì của chị Moka dzi. á ... để em msg Admin hỏi xem coi có thích không ... em gởi qua

chị Moka tuần tới hết mùa chay rồi, chị tranh thủ vào bếp phụ em nhen ... đặng em còn mở quán mới ... hong thôi em [You must be registered and logged in to see this image.]đó
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Sat 16 Apr 2011, 23:30

Chị Moka ơi à , em cũng lội suối qua nè chị , nhớ chị lắm lắm - vào bếp chơi với tụi em chị nhá - Em có mấy cái dĩa SF mới khen đó - em để dành cho chị nha - chị rửa em lau xong đưa chị cất nhá nhá -
    Em chờ chị đó nha - chị Moka iêu Mega-love
    maritza
    maritza

Post by maritza Sun 17 Apr 2011, 00:53

Bà MA lâu ngày soft hearted chút xíu cho .....giống người !!!!
    hôm nay cưng chị Café , lội suối bưng wa cho bà chị ly Pĩnãcotta nè

Thôi , hai ly luôn cho đôi wuyên ương dìa hu non !!!

Mà tự kiếm muỗng đi nha , hai cái muỗng lội suối rớt mất tiêu dzồi !!!!!!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Sun 17 Apr 2011, 08:17

Kim Ngoc wrote:hahahah mấy cái icons này là hàng hiếm của em mà ... cũng như mấy túi xách đựng bánh mì của chị Moka dzi. á ... để em msg Admin hỏi xem coi có thích không ... em gởi qua

chị Moka tuần tới hết mùa chay rồi, chị tranh thủ vào bếp phụ em nhen ... đặng em còn mở quán mới ... hong thôi em [You must be registered and logged in to see this image.]đó
    Cô ba ! [You must be registered and logged in to see this image.] . [You must be registered and logged in to see this image.] Chị đang mập quá chừng mà lại sấp đi xa , mặc quần áo chật hết , đang rầu muốn chết [You must be registered and logged in to see this image.] Có gì chị sẻ vô quán phụ em rửa chén , chứ chị sợ đồ ăn quyến rủ lắm [You must be registered and logged in to see this image.]

Đậu Đỏ wrote:Chị Moka ơi à , em cũng lội suối qua nè chị , nhớ chị lắm lắm - vào bếp chơi với tụi em chị nhá - Em có mấy cái dĩa SF mới khen đó - em để dành cho chị nha - chị rửa em lau xong đưa chị cất nhá nhá -
    Em chờ chị đó nha - chị Moka iêu [You must be registered and logged in to see this image.]
    haha..bà Đậu vén váy lội suối nhìn hấp dẩn gì đâu đó [You must be registered and logged in to see this image.] Tui hổng muốn mấy cái dĩa đẹp đâu ....[You must be registered and logged in to see this image.] Tui khoái ngắm đùi ngưòi đẹp hơn haha... [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Sun 17 Apr 2011, 08:27

maritza wrote:Bà MA lâu ngày soft hearted chút xíu cho .....giống người !!!!
    hôm nay cưng chị Café , lội suối bưng wa cho bà chị ly Pĩnãcotta nè

Thôi , hai ly luôn cho đôi wuyên ương dìa hu non !!!

Mà tự kiếm muỗng đi nha , hai cái muỗng lội suối rớt mất tiêu dzồi !!!!!!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Wow ! đẹp quá là đẹp đó nha . [You must be registered and logged in to see this image.] .Trình bày hấp dẩn và ...Ngọ hổng thua ai ..hihi...Bà MA thành Tiên rồi [You must be registered and logged in to see this image.] . Nhìn 2 cái ly này mà cứ tuởng nắng Hè rực rở sưởi ấm xứ tuyết [You must be registered and logged in to see this image.]
    Thanks MA nhiều lắm [You must be registered and logged in to see this image.]

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Sat 11 May 2024, 23:30