Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

2 posters

Nhắn chị Moka

bakhungyen
    bakhungyen

Nhắn chị Moka Empty Nhắn chị Moka

Post by bakhungyen Thu 17 Mar 2011, 21:24

Chị Moka ơi, kíu bồ em với. Hôm trước em có thấy chị post dùng babypan để làm ổ bánh tặng baby shower. Chị làm ơn chỉ em với , em cần gấp, nhưng tìm hoài hỏng thấy ở nơi mô ? Cám ơn chị nhiều. Thanks
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Nhắn chị Moka Empty Re: Nhắn chị Moka

Post by Càfé-Moka Fri 18 Mar 2011, 00:41

Welcome bakhungyen vô N N B S. [You must be registered and logged in to see this image.]

Có phải em muốn hỏi Diaper Cake ? Cái này chị post lâu lắm rồi từ lúc chùa Tự Do mới mở , sau này chị xoá nhiều bài và bị mất hình ảnh nên không còn tài liệu nửa . Cách làm thì củng nhiều và nhiều kiểu khác nhau . Tạm thời chị có tài liệu này sưu tầm trên NET , cách làm giản dị . Em thử nghiên cứu nha .

Em cần có vật liệu
    - ( thun để cột size nhỏ và lớn )
    _ Thùng tả nhiều ít tuỳ ý em làm bánh nhiều tầng hay ít .
    _ Keo để dán .

_ 2 bình sửa 8 oz.
    _ ribbon , hoa , nơ ....
    _ Nhửng món đồ dùng cho baby , để décor bánh

Cách làm :
    Xếp cuộn tròn từng tấm tả , cột thun sẳn .
    [You must be registered and logged in to see this image.]
    Quấn 7 cuộn tả chung quanh bình sửa .Dùng thun to để quấn quanh .Xếp tiếp tục thành nhiều vòng cho bánh to hơn . Bình sửa là để cho bánh tròn và phần cao của bình sửa sẻ chịu đựng cho tầng trên của bánh không xê dịch . Tiếp tục làm theo huóng dẩn để có ổ bánh 3 tầng . Hoặc em có thể ngưng ở tầng thứ 2 nếu muốn bánh 2 tầng thôi .
    Dùng ribbon quấn chung quanh , dán keo dính 2 đầu , để che cọng thun.
    Bánh trên đây đuọc trang trí với hoa màu hồng cho baby shower con gái . Em có thể cho biết sẻ làm cho trai hay gái , và làm để đem tặng bạn hay làm để décor cho bửa tiệc baby shower do mình tổ chức ? để chị lựa kiểu thích hợp .
    Ngày mai nếu có giờ rảnh chị sẻ post thêm cách làm khác , và nhửng kiểu décor bánh . Hy vọng sẻ giúp đuợc em [You must be registered and logged in to see this image.] . Có gì thắc mắc em cứ vô hỏi . Nếu thực hiện xong ,nhớ chụp hình post vô nha [You must be registered and logged in to see this image.]
    bakhungyen
    bakhungyen

Post by bakhungyen Fri 18 Mar 2011, 07:23

Dạ, đúng rồi chị . Em muốn làm tặng quà cho một người bạn vừa sinh con gái được một tuần. Hay chị có ý kiến nào hay hơn, cho em xin nha. Vì em kém và chậm trong những vấn đề này lắm. Chúc chị cuối tuần vui vẻ. thanks
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Fri 18 Mar 2011, 12:35

Đây là 1 cách làm khác nửa nè Bakhungyen . Chị post vô vài hình căn bản . Nhưng em và mấy sis nào muốn làm hảy vô website này mà đọc kỷ cách dạy làm nha :

[You must be registered and logged in to see this link.]
    Đây là vài hình của cách làm . Nhìn củng không khó hả ,và nó tạo ra cái Diaper cake khác biệt hơn [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Về cách décor cho bánh và ý kiến chị sẻ post tiếp cho em sau nha Bây giờ chị phải đi làm .Nếu gấp em có thể mua trước thùng tả cho con gái size thích hợp và thun cột để thực tập . Khay đựng bánh , ribbon ,em có thể tìm nhiều kiểu đẹp và rẻ ở nhửng tiêm .99 $, Dolar...
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Fri 18 Mar 2011, 23:15

bakhungyen ! chị tìm ra đuọc hình và cách trang trí diaper cake của Roller Skating post hôm nọ . Trong đó củng có cách dạy làm hoa hồng với baby bibs , dễ thương lắm . Em vô đây coi nha :

[You must be registered and logged in to see this link.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Fri 18 Mar 2011, 23:22

Dưới đây là vài hình sưu tầm trên NET để có thêm idea . Tuỳ em muốn gắn món gì lên bánh . Nhưng theo ý chị thì đừng rườm rà , nay nhiều màu quá [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Fri 18 Mar 2011, 23:27

Chị vẩn thích làm nhửng kiẻu giản dị như sau . Thí dụ kiểu này chỉ có 1 tầng thôi .Quà tặng là cuốn Album hoặc khuôn hình theo giá tiền mình muốn [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Hoặc kiểu này
    bakhungyen
    bakhungyen

Post by bakhungyen Sat 19 Mar 2011, 09:22

Cám ơn chị nhiều thật là nhiều. Chị biết không, vì thời gian biết tin quá ngắn, em không kịp đi chợ chuẩn bị sắm những thứ cần làm, nên em đành phải mua đại quà để tặng cho kịp. Em hẹn dịp khác sẽ làm cho bằng được, em cũng tiếc lắm. Một lần nữa em cám ơn sự giúp đỡ của chị. Bấy lâu nay em lén vào trong đây đọc, liếc nhìn và nuốt nước miếng, chứ chẳng có cơ hội để thực hành. Em khâm phục tất cả các chị trong trang nhà này. Thank Cloud UrtheBest thanks

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Fri 17 May 2024, 06:43