Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

Càfé-Moka
Đậu Đỏ
Kim Ngoc
meeh
8 posters

tèng téng teng .. khỉ con

meeh
    meeh

tèng téng teng .. khỉ con  Empty tèng téng teng .. khỉ con

Post by meeh Tue 09 Nov 2010, 00:49

thấy chị bí móc decor đẹp quá .. em quyết định học móc ... mấy ngày nay busy hông vô đây được tại em busy google học móc .. cuối cùng em tự học ra chú khỉ này nè .. Love-smile Luv-bear

[You must be registered and logged in to see this image.]

khỉ ngồi trên bông nè

cuối cùng ...là cái bông Love-smile

Kim Ngoc
    Kim Ngoc

tèng téng teng .. khỉ con  Empty Re: tèng téng teng .. khỉ con

Post by Kim Ngoc Tue 09 Nov 2010, 01:44

wow meeh giỏi hén ... chỉ google là móc được rồi [You must be registered and logged in to see this image.] ... KN không có đủ kiên nhẫn chơi mấy môn này đâu
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Tue 09 Nov 2010, 10:37

Meeh giỏi thiệt , học móc trong google mà móc được con khỉ so cute vỗ tay vỗ tay
    meeh
    meeh

Post by meeh Tue 09 Nov 2010, 11:45

thank you chị Kim Ngoc ... đang riết chán không biết mình muốn đang cái gì nữa em đỏi qua cross stitch .. mà làm không xong tại gì bị kim đâm quài hehehe ..cho nên cuối cùng em đỏi qua móc ... dể hơn là đang nhiều ... em đọc pattern xong em không hiểu cái em qua youtube em search ... vừa google vừa youtube ..cuối cùng ra hai món đó đó chị ..

chi. đậu đỏ ... con khỉ nó có tí xíu à ... móc cũng nhanh lắm khoảng 2 hrs là xong liền ... em tính xmas này móc mấy con luôn cho tụi cháu của người dưng ... em khỏi tốn tiền mua gift cho tụi nó .. hehehehe ..
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Tue 09 Nov 2010, 14:54

Wow ! mới hỏi đây mà móc đuọc rồi . Cong nhận em Meeh thông minh quá đi [You must be registered and logged in to see this image.] . Chị phục em thật đó . Con Khỉ cute thật .Chị thích cái nón nó đội .
    Nói ra xấu hổ quá , chứ hôm bửa nghe em nói muốn học móc , chị định sẻ móc cái hoa đó rồi chụp hình cách vô đầu mủi cho em coi [You must be registered and logged in to see this image.] .mà cứ lu bu không có dịp làm .Ai ngờ bây giờ em làm nghề quá chừng .Vậy khi nào có móc gì em làm ơn chụp lúc vô đầu ,, với lại vật dụng ....post lên luôn cho mấy sis không rành sẻ nhìn theo mà học nha Meeh.
    Ah ..mà em độn cái gì vô mặt với bụng nó vậy ?
    maritza
    maritza

Post by maritza Tue 09 Nov 2010, 17:11

Thiệt khâm phục nhỏ meeh !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    pumpkin
    pumpkin

Post by pumpkin Wed 10 Nov 2010, 02:31

wow , meeh giỏi wá vỗ tay để bí rót trà mời em nha tặng quà [You must be registered and logged in to see this link.]

meeh
    meeh

Post by meeh Thu 11 Nov 2010, 02:42

trà của chị pumpkin nhìn ngon quá yuMM YUMMM

chị MOka : em độn polyester vô đó chị ở tiệm crafting có bán hay ở walmart cũng có bán nữa khoang 3 đô một bịch 16oz đó chị , có gì kỳ sau em rãnh em chụp hình những đồ vật để làm thành mấy cái đồ này rồi post lên luôn ... hổm rài em mới biết móc cho nên mê lắm .

chị MA thank you chị

còn đây là một con có ú ù u em mới móc xong ..

on the side

in the front ..

hông biết em nên bỏ miệng nó vô hông nữa nếu lên thì em phải bỏ làm sao cho nó đẹp ???

Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 11 Nov 2010, 08:34

pumpkin wrote:wow , meeh giỏi wá [You must be registered and logged in to see this image.] để bí rót trà mời em nha [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this link.]

Bí cùng giỏi quá chừng . [You must be registered and logged in to see this image.] .Bình trà dể thuong quá . Thật thanh nhả [You must be registered and logged in to see this image.] Moka thấy trên Net. họ củng móc bình trà , cupcake ....này nọ để chưng bày ,mà chưa bao giờ mình làm thử hết
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 11 Nov 2010, 08:39

meeh wrote:trà của chị pumpkin nhìn ngon quá yuMM YUMMM

chị MOka : em độn polyester vô đó chị ở tiệm crafting có bán hay ở walmart cũng có bán nữa khoang 3 đô một bịch 16oz đó chị , có gì kỳ sau em rãnh em chụp hình những đồ vật để làm thành mấy cái đồ này rồi post lên luôn ... hổm rài em mới biết móc cho nên mê lắm .

chị MA thank you chị

còn đây là một con có ú ù u em mới móc xong ..

on the side

in the front ..

hông biết em nên bỏ miệng nó vô hông nữa nếu lên thì em phải bỏ làm sao cho nó đẹp ???

Bravo Meeh [You must be registered and logged in to see this image.] Em ra hàng mà chị củng bái phục luôn . Lần đầu em học móc mà mủi móc rất đều , không có sơ xuất . Giỏi lắm Meeh [You must be registered and logged in to see this image.]
    Chị nghỉ em lấy chỉ len xỏ vô kim , thêu lên vài mủi làm miệng nó , thì linh động hơn . Em thử đi , nếu thêu lên không thấy đẹp thì cắt bỏ tháo ra thôi , hổng có hư hại gì [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 11 Nov 2010, 08:46

Chị rinh cái này vô cho Meeh coi nè ,để mình lấy idea . Họ bán trên NET đó, 12 $ /1 con .Cute há [You must be registered and logged in to see this image.]
    pumpkin
    pumpkin

Post by pumpkin Fri 12 Nov 2010, 01:41

táy máy ra mấy chú khỉ này < quick n easy > [You must be registered and logged in to see this link.]

pumpkin
    pumpkin

Post by pumpkin Fri 12 Nov 2010, 01:45

[You must be registered and logged in to see this link.]

pumpkin
    pumpkin

Post by pumpkin Fri 12 Nov 2010, 01:47

meeh ơi, con ú ù chị nghĩ em nên có cái mõm mới đẹp hơn đó ...
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Wed 17 Nov 2010, 22:10

Bí ! mấy chú khỉ này Bí làm bằng cọng kẻm có bao chỉ len ở ngoài phải khong ? Sáng tạo ghê đi . Chỉ bẻ vài đuòng là tạo dáng chú Khỉ leo trèo . Super !!!!!!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Ah ..có bộ bình trà này tặng Bí nè [You must be registered and logged in to see this image.] . Lượm trên chổ bán online , chứ không phải Moka làm đâu. Đem vô khoe cho em Meeh tập móc luôn .
    Thông Xanh
    Thông Xanh

Post by Thông Xanh Fri 19 Nov 2010, 11:23

Wow, bi gio*` em mo*'i coi cái mục này nè nhen, Meeh và mấy chị khéo tay quá ...cái này giao vô tay em là xong luôn :) hồi truo*c' khi ro*`i VN em có học qua mà gio*` "chu*~ thây` trả thầy " hết rùi :)
    Amazon
    Amazon

Post by Amazon Sun 21 Nov 2010, 16:02

TX, chị cũng như em, cứ ở trong nhà bếp không hà, chắc là tại ham ăn. ha ha.
    ai ngờ trong mấy chổ này cũng vui quá xá .
    meeh
    meeh

Post by meeh Thu 02 Dec 2010, 18:12

bây giờ bên em có snow rồi lạnh lắm cho nên em cũng làm biếng lắm .. ít móc đan lại rồi .. hôm kia em mới làm xong hai con này .. nè

octopus

turtle

nguyên một đám hộp lại

hiện tại em đang móc cái khăn choàng .. hopefully .. ngày mai hay ngày mốt sẽ xong
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Sun 05 Dec 2010, 01:13

oh ..la ..nguyên 1 đám tụi nó ngồi chung để thương quá Meeh ơi [You must be registered and logged in to see this image.]
    Em thêu cái miệng với làm cặp mắt thấy sống động lắm đó [You must be registered and logged in to see this image.]

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Mon 20 May 2024, 17:45