Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

minh khoi
Thông Xanh
Đậu Đỏ
pamlu
Mrs Apple
chi . m
10 posters

Mấy chị em ơi

chi . m
    chi . m

Mấy chị em ơi  Empty Mấy chị em ơi

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 00:37

Mặt trước
    [You must be registered and logged in to see this image.]

Mặt sau

M nhìn thấy mặt trước chổ khung tră'ng có cần thêm chút cây nữa không, chổ đó hơi bị trống không ? Ai có con mắt thẩm mỹ xin cho M ý kiến nha
    Mrs Apple
    Mrs Apple

Mấy chị em ơi  Empty Re: Mấy chị em ơi

Post by Mrs Apple Fri 24 Jun 2011, 01:23

M trồng đó huh ? hay quá, bày cho AP làm với , AP thấy ok muh , hay mình trồng giá lên đó đi hehehehe, j/k :)
    pamlu
    pamlu

Post by pamlu Fri 24 Jun 2011, 01:29

M khéo tay quá đi, Pam cũng thích làm mấy thứ như dị đó, rãnh Pam cũng hay ra vườn phá nhưng hông có đẹp như M đâu.
    chi . m
    chi . m

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 01:38

Táo món này dễ trồng lắm táo, toàn là hoa sa mạc ít xài nước .
    Táo ra ngoài Home depot mua một khúc cây như của M đó . Còn không thì kiếm góc nho khô, làm cũng rất đẹp . Ăn thua Táo thích cái shape của khúc cây mục đó không thôi [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Xong thì táo chọn mấy thứ xương rồng nào Táo thích, dùng sheet moss cover cái rể cây lại, chọn cây nhỏ hay là táo chiết cây con từ cây trong vườn nhà táo ra . Sau khi bọc rể cây la.i thì táo dùng kẽm nhỏ quấn cái gốc lại thành một túm, Kiểu như táo làm cho nó thành một chậu moss nhỏ bao quanh rễ cho rễ có chổ mà mọc thêm . Đừng làm bự quá sẽ mất đi cái ý nghĩ là cây đó mọc từ gốc cây mục ra nha :) . Xong rồi , Táo dùng hot glue gun gắn moss vụn lên mấy chổ nào kẽm lòi ra, che đi mất dấu kẽm và dùng hot glue gun, gắn cây đó vào khúc cây mục . Xong . Dễ qu'a ha Táo, mà cần con mắt thẫm mỹ, có khi ngày đẹp trời M làm cây đẹp lắm, xong mang đi cho, về nhà làm lại cây khác ra xấu ình :) [You must be registered and logged in to see this image.] . CHo nên lựa trời đẹp, tâm tình vui vẻ hãy làm nha Táo :) [You must be registered and logged in to see this image.]

Pam ơi, quá khen quá khen, cho chổ để M leo xuống với :), đu dây điện cao thế mà bị giựt, chết xấu lắm pam ơi , đen thùi à :) :)
    pamlu
    pamlu

Post by pamlu Fri 24 Jun 2011, 01:42

Pam khen thiệt tình đó.................hông có giỡn chơi đâu.
    chi . m
    chi . m

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 01:44

pamlu wrote:Pam khen thiệt tình đó.................hông có giỡn chơi đâu.

mắc cở quá nè Pam, mấy cái thứ này M lâu lâu sảng hay bày ra đủ trò lắm :), nói chung quy cũng tại chữ rãnh mà ra [You must be registered and logged in to see this image.]
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Fri 24 Jun 2011, 12:13

mình cũng vô khen thiệt tình nè - giỏi quá [You must be registered and logged in to see this image.]
    chi . m
    chi . m

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 12:18

Chị đậu nỡ mũi HelloKitty1
    Thông Xanh
    Thông Xanh

Post by Thông Xanh Fri 24 Jun 2011, 12:34

Wow, chị M thiệt là đa tài nhé , cám hoa, làm vuo*`n, nấu ăn thiệt là phục chị luôn .
    chi . m
    chi . m

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 12:48

Thông Xanh wrote:Wow, chị M thiệt là đa tài nhé , cám hoa, làm vuo*`n, nấu ăn thiệt là phục chị luôn .
    nỡ mũi cám ơn TX nha
    minh khoi
    minh khoi

Post by minh khoi Fri 24 Jun 2011, 12:52

Em âm thầm ngắm nhiều tác phẩm của chị rồi....chị giỏi thiệt......mai mốt em rảnh em sẻ phá như chị....bây giờ thì big NO rồi....đám con của em bám ko có giờ nghỉ luôn......
    chi . m
    chi . m

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 13:03

minh khoi wrote:Em âm thầm ngắm nhiều tác phẩm của chị rồi....chị giỏi thiệt......mai mốt em rảnh em sẻ phá như chị....bây giờ thì big NO rồi....đám con của em bám ko có giờ nghỉ luôn......
    uh, hồi còn trẻ chút chị cũng như ai, không có biết ngoài nuôi con ra mình còn nhiều " tài năng" khác cười lăn lộn cười lăn lộn cười lăn lộn
    pamlu
    pamlu

Post by pamlu Fri 24 Jun 2011, 13:22

chi . m wrote:
    minh khoi wrote:Em âm thầm ngắm nhiều tác phẩm của chị rồi....chị giỏi thiệt......mai mốt em rảnh em sẻ phá như chị....bây giờ thì big NO rồi....đám con của em bám ko có giờ nghỉ luôn......
    uh, hồi còn trẻ chút chị cũng như ai, không có biết ngoài nuôi con ra mình còn nhiều " tài năng" khác [You must be registered and logged in to see this image.]

Cái ni gọi là hoa nỡ muộn phải kg M?
    chi . m
    chi . m

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 13:24

pamlu wrote:
    chi . m wrote:
    uh, hồi còn trẻ chút chị cũng như ai, không có biết ngoài nuôi con ra mình còn nhiều " tài năng" khác [You must be registered and logged in to see this image.]

Cái ni gọi là hoa nỡ muộn phải kg M?
    không, cái ni gọi là " tài năng" có tuổi mà không có tên
    cười lăn lộn cười lăn lộn cười lăn lộn
    pamlu
    pamlu

Post by pamlu Fri 24 Jun 2011, 13:27

Đừng noái rứa Pam tui nhột đó nha.
    chi . m
    chi . m

Post by chi . m Fri 24 Jun 2011, 13:32

cười lăn lộn cười lăn lộn Kitty-friend Kitty-friend
    amy
    amy

Post by amy Fri 24 Jun 2011, 13:40

Chị khéo tay qu'a xá luôn, dòm đep het í đó
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Fri 24 Jun 2011, 18:32

M . thật là đa tài . [You must be registered and logged in to see this image.] và lại có khiếu thẩm mỷ [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Nói truóc là khen thật lòng chứ hổng có vô gỏ đại cho vui đâu nha , gỏ nhiều mỏi tay lắm hihi... [You must be registered and logged in to see this image.]
    Tui thích mấy vụ này lắm nè .,mà chưa biết cách làm như M . [You must be registered and logged in to see this image.] Cho phép vài ngày nửa... tui copy rinh tác phẩm và cách làm này về chưng bày bên : Ngôi Nhà Bên Suối nha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Ah ..quên nói là ..sao mình lại thích mặt sau hơn mặt trước [You must be registered and logged in to see this image.]
    Nếu M muốn thêm cây gì vô chổ ô trắng đó , thì chắc nên thêm 1 chút trồng sát về phía góc trái của viền khung .
    maritza
    maritza

Post by maritza Fri 24 Jun 2011, 18:50

Nàng Em mờ này quá xá là giỏi !!!! [You must be registered and logged in to see this image.]

Làm cái gì cũng đẹp , sáng tạo lắm !

Bên này có 1 tiệm wholesale chuyên cắm hoa giả , làm cây giả . Họ cũng lấy thân cây thiệt , làm y như M làm vậy nhưng thay vì xương rông , thì họ làm bằng hoa vải , lá vải .
    Hồi đó MA cũng lựa 1 thân cây nhỏ nhỏ , cong cong , nói họ làm 1 chậu bonsai , toàn là lá, họ gọi lá đó là money hay lucky money gì đó . Thấy lá xanh đẹp mà tên cũng hay nên MA mới đặt 1 chậu đó . Vi `làm theo dạng bonsai nên nhìn xa cứ như thiệt á !
    Kim Ngoc
    Kim Ngoc

Post by Kim Ngoc Wed 06 Jul 2011, 20:45

wow chị M ơi ... cũng may là nhờ lội suối qua đây thăm chị Moka ... mới thấy được tác phẩm này ... mới biết chị M. lại còn có thêm 1 tài nữa vỗ tay

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Fri 26 Apr 2024, 20:51