Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

2 posters

Mẹ ...

Thông Xanh
    Thông Xanh

Mẹ ... Empty Mẹ ...

Post by Thông Xanh Tue 17 May 2011, 14:16

Tuần rồi mẹ đi bác sĩ check up , vì mẹ nói mẹ lúc này ho*i nhu*c' đầu , chóng mặt ...đáng lý thì mình cũng hong hay biết gì, vì mẹ nói ra mẹ so*. mình lo . Nhu*ng bố gọi cho mình nói mình hẹn bs cho mẹ đi khám, mình mo*'i hỏi bố mẹ bị gì bố mo*'i nói là mẹ thấy không đuo*c. khoẻ ...
    Sau khi check up xong đang đo*.i kết quả thì chiều đó bác sĩ gọi nói phải đu*a mẹ vào bịnh viện truyền liền hai bịch máu, vì chỉ số máu của mẹ giảm nhiều quá ....:(

Đang trên đuo*ng` đi nghe bố gọi loáng thoáng trong cell phone chỉ nghe đuo*c. ma^'y chu*~ cái gì mà truyền máu ...rùi bịnh viện . Tim của mình nhu* thắt lại , đầu óc tro*? nên hỗn độn lo lắng ...

Gọi lại hoài cho bố mo*'i đuo*c. thì bố nói là mẹ thiếu máu phải truyền máu ...Tu*` lúc nói chuyện vo*'i bố cho đến chiều là mình cảm giác trong lòng không bình yên ...cho đến khi mẹ gọi tu*` bịnh viện qua cho mình , giọng mẹ bình thuo*ng` thì mình mo*'i có thể tho*? phào chút xíu ...

O*? xa bố mẹ, nhu*ng~ lúc đó mình uo*c' gì mình có thể hiện hu*ũ xung quanh bố mẹ . Uo*c' gì đuo*c. ngồi cạnh trên giuo*ng` của mẹ , uo*c' gì đuo*c. lanh quanh đó để xem mẹ cần gì không ...uo*c' gì ...còn rất nhiều nhiều thu*' ...
    Hom nay gọi lại cho bà nurse để schedule thêm một số test khác cho mẹ vào bịnh viện trong ngày Fri này , để xem ngoài thiếu máu ra mẹ còn cần gì khác nu*ã không ...Cầu mong cho mọi thu*' đều bình an đến vo*'i mẹ ...viết ra mà cu*' thấy nhu* nuo*c' mát muốn chảy dài ...

Mẹ là vậy đó, lúc nào cũng chỉ suy nghĩ đến nguo*`i khác mà nhiều lúc lo* là đến bản thân ...bố nói mẹ đã mệt hai tuần rồi , vậy mà to*'i gio*` mo*'i chịu di bác sĩ ...mẹ cu*' nói hông sao đâu ...mẹ có biết mẹ làm con lo lắng lắm hay không ???

Tháng muo*`i ...chỉ còn vài tháng nu*ã thôi , lúc đó o*? cạnh mẹ mình chác chán sẽ yên tâm ho*n là bây gio*` ...ít ra còn tận mát thấy mẹ môi~ khi mẹ cần ...mẹ , con ye^u mẹ ...nhiều nhiều lám ... [You must be registered and logged in to see this image.]
    Hoàng Lan
    Hoàng Lan

Mẹ ... Empty Re: Mẹ ...

Post by Hoàng Lan Tue 17 May 2011, 20:48

Ở gần Bố Mẹ đôi lúc thấy họ phiền vì họ hay càm ràm, lẩm cẩm của người già khi đi xa rồi mới thấy thật là quý giá những tình cảm đó, bởi vì không ai lo lắng, yêu thương mình một cách tuyệt đối như Bố Mẹ.

Mong Mẹ chị TX sẽ bình an, khoẻ mạnh Hug

Current date/time is Fri 26 Apr 2024, 06:44