Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

maritza
Thoại Ba Công Chúa
Càfé-Moka
Roller Skating
Hoàng Hôn
9 posters

Cách làm con PUPPY bằng khăn lông., Guest- Favors

Hoàng Hôn
    Hoàng Hôn

Cách làm con PUPPY bằng khăn lông., Guest- Favors Empty Cách làm con PUPPY bằng khăn lông., Guest- Favors

Post by Hoàng Hôn Sat 21 Aug 2010, 23:56

C.M. dùng Post này để cám -ơn sis PIMS ở V.F. , đả có good idea post hình puppy cô dâu ,chú rể.
    Bây giờ C.M. thử làm cách chỉ dẩn này để chia sẻ cùng các bạn cách làm căn bản,Rồi sau đó ,tuỳ ý thích mổi người sáng tạo ra các kiểu Puppy khác....

Vât -Liệu:
    -1 Khăn vuông nhỏ loại lau mặt ,màu trắng.(loại lông xù nhièu càng đẹp )
    -1 sợi dây plastic màu trắng trong dài 40 cm.( loại cột bánh chưng,bánh tét)
    -Cặp mắt nhấp nháy ( bán nguyên bịt ở tiệm .99$...)
    -Miếng felt để cắt ra làm mủi, lưởi ,. lổ tai ...
    -Ribbon, nón...
    Cách làm :

Cuốn tròn 1 cạnh của cái khăn ,từ phía ngoài vô tới giửa khăn thì stop.
    Coi theo hình:

[You must be registered and logged in to see this image.]

Cuốn cạnh khăn đối diện củng vô tới giửa khăn thì stop.
    Như vậy sẻ thành dạng 2 cuộn nằm sát nhau

Bẻ 2 đầu của cuốn khăn xuống ,cho lằn rảnh nằm phía trên.
    Tạo dáng cái đầu Puppy đứng trên 4 chân.
    Dùng sợi dây trong để trên mặt con Puppy,kéo xuống dưới càm.
    Tréo sợi dây vòng ra sau cổ.Cột gút sau cổ.

Có dạng như thế này.Đây là dạng nhìn ngang cho dể hiểu. Sợi dây dư sau cổ , khi xong mình sẻ cắt ngắn lại.

Hoàng Hôn
    Hoàng Hôn

Cách làm con PUPPY bằng khăn lông., Guest- Favors Empty Re: Cách làm con PUPPY bằng khăn lông., Guest- Favors

Post by Hoàng Hôn Sun 22 Aug 2010, 00:00

Bây giờ các bạn dùng ngón tay kéo,sửa cái mặt của con puppy cho có nét phúng -phính hay quạu- quọ là tuỳ ý ...
    Rồi quyết định nó là con trai hay gái ,thì dùng keo nóng dán mắt ,mủi, lưởi ,2 tai...
    Dán cái nón ,và cột nơ.
    Hình 2 con puppy,trước và sau khi gắn phụ tùng....

Cái mủ len trong hình là do C.M. tự crochet .Néu ai không muốn làm thì mua cái nón rơm nhỏ xíu,bán từ bịt trong tiêm .99$ hoặc mấy chổ làm craft.
    Néu không tìm ra nón cho con trai , thì thử lấy miếng vải xanh cắt tròn,may rút chung quanh ,như cái beret cung cute lắm.
    Cho nó đội cái nón rơm đây. .Cắt cái hoa nhỏ dán lên nón cho đẹp

Còn đây là con trai

Dể thương không ? . Tụi nó đang chờ vô thùng ,đem giao cho khách.
    Cái chocolate này bất tiện là dể bị chảy lem ,nếu làm trước mà gặp trời nóng .Néu không cần thiết thì đừng nên gắn vô.

Chúc các bạn thành -công

Hoàng Hôn
    Hoàng Hôn

Cách làm con PUPPY bằng khăn lông., Guest- Favors Empty Re: Cách làm con PUPPY bằng khăn lông., Guest- Favors

Post by Hoàng Hôn Sun 22 Aug 2010, 00:07

Tuần rồi C.M. làm baby-shower cho người ta. Họ không muốn biết trước là trai hay gái nên chọn cái thème 2 màu xanh và hồng.

Quà tặng cho khách đi dự là con puppy làm bằng khăn lông. Guests rất là thích.

Post lên cho các bạn coi và củng để cám ơn sis PIMS của V.F. . đả có cái sáng kiến tuyệt diệu này.
    Năm rồi nhờ thấy hình của PIMS post lên ,mà C.M. có idea tạo ra cái guest-favors
    này. ,nên củng muốn chia xẻ cùng các ban.
    C.M. làm 60 con puppy ,gói trong 2 cái rổ chưng trên sweet -table.Décor cho bàn tiêc ,rồi sau đó thì tặng cho khách.

Tụi nó có đeo cái lục -lạc bằng chocolate đó mấy sis

Hình này coi rỏ hơn.
    Roller Skating
    Roller Skating

Post by Roller Skating Mon 30 Aug 2010, 20:45

dễ cu*ng quá chị Moka o*i
    Em cũng bắt chu*o*'c làm 1 con nè, nhu*ng mà ba^t' thình lình phải làm dùm cho nhỏ em nên em quo* đu*o*.c gì làm đó
    Thanks chị nhiều
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Mon 30 Aug 2010, 21:51

Wow ! làm màu hồng dễ thương quá em [You must be registered and logged in to see this image.] . Nó còn có cai vương miện nửa .Sáng tạo thật nha , '' quơ '' đuọc cái gì làm cái đó vậy mà ra mới đặc biệt chứ .
    Thanks em đã ghé vô ủng hộ nhà cũa chị [You must be registered and logged in to see this image.] . Hồi nảy nhìn ra cửa thấy bóng em , nên chị có Welcome em chung với các bạn bên nhà bếp [You must be registered and logged in to see this image.] Khi nào rãnh em nhớ ghé thăm chị nha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Thoại Ba Công Chúa
    Thoại Ba Công Chúa

Post by Thoại Ba Công Chúa Mon 30 Aug 2010, 22:29

dễ thương quá chị CM & sis Roller Skating ơi!!! em mà làm được chắc con em khoái lắm á :)
    Roller Skating
    Roller Skating

Post by Roller Skating Tue 31 Aug 2010, 08:08

Càfé-Moka wrote:Wow ! làm màu hồng dễ thương quá em [You must be registered and logged in to see this image.] . Nó còn có cai vương miện nửa .Sáng tạo thật nha , '' quơ '' đuọc cái gì làm cái đó vậy mà ra mới đặc biệt chứ .
    Thanks em đã ghé vô ủng hộ nhà cũa chị [You must be registered and logged in to see this image.] . Hồi nảy nhìn ra cửa thấy bóng em , nên chị có Welcome em chung với các bạn bên nhà bếp [You must be registered and logged in to see this image.] Khi nào rãnh em nhớ ghé thăm chị nha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Em mo*'i qua thấy rồi .
    Yes chị, em hong có gì trong tay ngoài cái khăn (em mua để lau bàn :D) vo*'i mấy con mắt kỳ đó mua để cắm bông làm con cún . Em quo* đại búa xua, lấy cái giấy lót cupcake làm cái vu*o*ng miện luôn :D
    maritza
    maritza

Post by maritza Tue 31 Aug 2010, 09:16

Chời !!! Giờ em mới thấy cái này !!!

Quá trời cute mà sang nữa ! Món quà thật quí đó chị !

Để em đưa con gái em coi nó chịu làm hông . Nhỏ Út nhà em đang có bầu 3 tháng , giờ tới lúc đó chắc đủ giờ ! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Tue 31 Aug 2010, 22:42

Thoại Ba Công Chúa wrote:dễ thương quá chị CM & sis Roller Skating ơi!!! em mà làm được chắc con em khoái lắm á :)
    Welcome T.B. C.C. ghé nhà bên suối !!!.
    Coi vậy mà không khó đâu em . Nếu thích thì cứ thử đi . Bảo đảm em sẻ làm đuọc đó . Mà còn làm đẹp hơn nửa [You must be registered and logged in to see this image.]
    Roller Skating wrote:
    Càfé-Moka wrote:Wow ! làm màu hồng dễ thương quá em [You must be registered and logged in to see this image.] . Nó còn có cai vương miện nửa .Sáng tạo thật nha , '' quơ '' đuọc cái gì làm cái đó vậy mà ra mới đặc biệt chứ .
    Em mo*'i qua thấy rồi .
    Yes chị, em hong có gì trong tay ngoài cái khăn (em mua để lau bàn :D) vo*'i mấy con mắt kỳ đó mua để cắm bông làm con cún . Em quo* đại búa xua, lấy cái giấy lót cupcake làm cái vu*o*ng miện luôn :D
    .
    haha...cái khăn lau bàn vô tay em rồi thành ra con puppy này . Vậy mai mốt chán puppy rồi thì nó lại thành lau bàn ... [You must be registered and logged in to see this image.] tiện lợi vô cùng há , hổng mất đi đâu hihi...

maritza wrote:Chời !!! Giờ em mới thấy cái này !!!

Quá trời cute mà sang nữa ! Món quà thật quí đó chị !

Để em đưa con gái em coi nó chịu làm hông . Nhỏ Út nhà em đang có bầu 3 tháng , giờ tới lúc đó chắc đủ giờ ! [You must be registered and logged in to see this image.]
    MA đó nha ...cái này nó nằm trong NN B S. bên Chùa cả 5 năm rồi , Ma có thèm vô coi đâu mà thấy [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Vậy MA ra tay làm cho nhỏ em đi .Coi vậy chứ không lâu đâu. Tui làm cả năm sáu chục con là thuòng . Lúc truóc hể có Đám Baby Shower, đám đầy tháng là họ nhờ làm con Puppy này , tui củng phát mệt luôn .Mệt chổ đám nào đòi mình phải tự móc mấy cái nón nhỏ nhỏ đó .
    Cadao
    Cadao

Post by Cadao Fri 03 Sep 2010, 08:50

Quá đẹp và sáng tạo! Thế nào Cadao cũng phải làm thử mới được.

Thank chị Moka nhiều nhiều [You must be registered and logged in to see this image.]
    TrucVy
    TrucVy

Post by TrucVy Sat 18 Sep 2010, 07:53

wow...dễ thu*o*ng quá à . Em có nhỏ bạn đang có bầu . Để em mua đồ về làm cho nó :-) Thanks for such a creative idea.
    Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Wed 22 Sep 2010, 18:32

Mấy con chó dễ thương quá - baby shower quá hợp . Cám ơn sis Moka Mega-love
    Amazon
    Amazon

Post by Amazon Sun 21 Nov 2010, 16:10

chị Moka ơi, I love you mucho. em thích cái idea này quá. sao hồi đó giờ chị hổng rủ em vô đây vậy?
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Mon 22 Nov 2010, 01:21

Welcome AZM. ghé vô nhà bên suối [You must be registered and logged in to see this image.] . [You must be registered and logged in to see this image.]
    hihi...chị đâu có biết là em chưa biết chổ này . Ở đây vắng vẻ , ít ai vô [You must be registered and logged in to see this image.] , chị củng muốn rủ mọi nguòi lắm chứ . Nhưng tại trong bếp thì vui hơn mà ai củng quen đuòng vô bếp , nên nhiều khi chị củng bỏ nhà , qua bên bếp chơi luôn [You must be registered and logged in to see this image.]
    Ráng bỏ giờ ra làm rồi bưng vô cho chị coi với . Biết chắc là em sẻ có nhiều idea để tạo ra con puppy đặc biệt [You must be registered and logged in to see this image.] .

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Thu 28 Mar 2024, 16:35