Lối Xưa Mây Ngàn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

meeh
Càfé-Moka
Kim Ngoc
Chom Chom
8 posters

Chuồn chuồn

Chom Chom

Chuồn chuồn Empty Chuồn chuồn

Post by Chom Chom Tue 10 May 2011, 01:08

... thắt dây (knotting)
    [You must be registered and logged in to see this link.]
    ... và kết hạt (beading)
    [You must be registered and logged in to see this image.]
    Kim Ngoc
    Kim Ngoc

Chuồn chuồn Empty Re: Chuồn chuồn

Post by Kim Ngoc Tue 10 May 2011, 02:14

wow đẹp quá Chôm ơi ... KN thích con chuồn chuồn thắt gút hơn á ... đậu trên cái hoa trông như thật !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Tue 10 May 2011, 11:11

Kim Ngoc wrote:wow đẹp quá Chôm ơi ... KN thích con chuồn chuồn thắt gút hơn á ... đậu trên cái hoa trông như thật !!! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Cô 3 K .N. ! chuồn chuồn thắt gút nhìn như thật . Còn chuồn chuồn kết hạt thì sang trọng như công chúa , nhìn điệu hơn , nên chị thích đó [You must be registered and logged in to see this image.]
    Thanks Chom bưng vô [You must be registered and logged in to see this image.] Dễ thương lắm
    Chom Chom

Post by Chom Chom Tue 10 May 2011, 23:28

Thanks Kim Ngọc & chị Moka. Mấy cái này là Chôm thí nghiệm thử để dạy cho các em Hướng Đạo làm quà cho mẹ trong dịp trại Mother's Day. Rốt cuộc thì Chôm chọn dạy mấy em lớn thắt con chuồn chuồn, các em nhỏ thì vẽ lên chậu hoa. Chuồn chuồn bằng hạt thì bên ngoài rất đẹp, nhưng hơi bất tiện vì đồ đạc lích kích, sợ các em bắng nhắng là làm đổ hết ráo! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Wed 11 May 2011, 08:17

Chom Chom wrote:Thanks Kim Ngọc & chị Moka. Mấy cái này là Chôm thí nghiệm thử để dạy cho các em Hướng Đạo làm quà cho mẹ trong dịp trại Mother's Day. Rốt cuộc thì Chôm chọn dạy mấy em lớn thắt con chuồn chuồn, các em nhỏ thì vẽ lên chậu hoa. Chuồn chuồn bằng hạt thì bên ngoài rất đẹp, nhưng hơi bất tiện vì đồ đạc lích kích, sợ các em bắng nhắng là làm đổ hết ráo! [You must be registered and logged in to see this image.]
    Chuồn Chuồn làm bằng hạt thì lỉnh kỉnh thật đó . Nhưng nếu mình làm chơi ở nhà thì đẹp .
    Uh ..nếu chị biết Chom có làm projet dạy mấy em Huóng Đạo thì chị có cái này làm quà cho Mother's day rất hay , mà lở dịp rồi . Thôi ! để rảnh chị củng sẻ post vô , có khi Chom dùng dạy cho dịp khác . [You must be registered and logged in to see this image.]
    meeh
    meeh

Post by meeh Wed 11 May 2011, 17:22

chị chom chom dạy em làm đi ... pleaseeeeeeeeeeeeeeeeee :)

Đậu Đỏ
    Đậu Đỏ

Post by Đậu Đỏ Wed 11 May 2011, 19:29

chuồn chuồn Chôm chôm làm đẹp quá -Bravo2 mấy hạt chị nghĩ các em gái làm khéo hơn chớ mấy cậu trai , mấy hột nhỏ nhỏ khg biết có handle nổi không ..
    Chom Chom

Post by Chom Chom Wed 11 May 2011, 19:59

Chị Moka, chị post vô đi vì em đang cần projects để dạy các em vào dịp Father's Day. Em mới nghĩ ra 1 món rồi, nhưng cần thêm vì em muốn dạy vài thứ khác nhau. Nếu 1 ông bố có 3 con mà mình chỉ dạy 1 thứ thì ông bố đó sẽ bị nhận 3 món giống nhau, như vậy cũng chán. Hôm rồi em dạy các em tới 4 món khác nhau đó chị. :D

Meeh, em phẻ hông cưng? :D Con chuồn chuồn thắt dây thì em coi đây. Còn con bằng cườm thì do chị... bịa . Em chờ khi nào chị siêng siêng, làm lại chớp hình sau nha.

Chị Đậu, con gái nào chứ con gái Liên Đoàn này thì cũng tomboy bắng nhắng lắm chị ơi! :D
    meeh
    meeh

Post by meeh Wed 11 May 2011, 20:02

dạ em khoẻ .. chị khoẻ không chị chôm chôm ?? em có thẩy thu* tình cho chị đó *wink* ..

ủa mà chị mua day^ o đâu vậy chị ??
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Wed 11 May 2011, 21:13

Chom Chom wrote:Chị Moka, chị post vô đi vì em đang cần projects để dạy các em vào dịp Father's Day. Em mới nghĩ ra 1 món rồi, nhưng cần thêm vì em muốn dạy vài thứ khác nhau. Nếu 1 ông bố có 3 con mà mình chỉ dạy 1 thứ thì ông bố đó sẽ bị nhận 3 món giống nhau, như vậy cũng chán. Hôm rồi em dạy các em tới 4 món khác nhau đó chị. :D

Meeh, em phẻ hông cưng? :D Con chuồn chuồn thắt dây thì em coi đây. Còn con bằng cườm thì do chị... bịa . Em chờ khi nào chị siêng siêng, làm lại chớp hình sau nha.

Chị Đậu, con gái nào chứ con gái Liên Đoàn này thì cũng tomboy bắng nhắng lắm chị ơi! :D
    Chị load hình xong sẻ post . Tại lúc sau này chị củng làm biếng post craft. [You must be registered and logged in to see this image.] Chị biết là sắp tới Father's Day ,mà tại món có sẳn này không hợp cho Bố , cho Mẹ thì hợp hơn . Để chị củng suy nghỉ tìm phụ món nào dể và đẹp cho Chom dạy mấy cháu làm
    Chom Chom

Post by Chom Chom Thu 12 May 2011, 00:54

Hi Meeh, dây này mua trong Michaels hay JoAnn đó em. Chị mua loại 2mm là vừa đẹp. Mình chỉ cần có 34 inches là làm được con chuồn chuồn này rồi.

Chị Moka, đúng là em có bịnh làm biếng giống chị. Em còn nhiều món crafts đã làm xong mà còn chưa chụp hình bỏ lên khoe nè chị. :D
    Càfé-Moka
    Càfé-Moka

Post by Càfé-Moka Thu 12 May 2011, 18:42

Em ráng trị cho hết bịnh đi em . Chị củng vậy . [You must be registered and logged in to see this image.] .
    Nhưng mà bây giờ biết em sinh hoạt dạy các em Hướng Đạo ,thì chị sẻ cố gắng tìm taì liệu phụ . Ít ra mình post lên củng làm ích lợi cho ai đó , thì chị sẻ đở bịnh hơn hihi.... [You must be registered and logged in to see this image.]
    maritza
    maritza

Post by maritza Thu 12 May 2011, 19:02

Chôm siêng thiệt siêng luôn ! [You must be registered and logged in to see this image.]

Chị thích con trắng , nhìn sang ! [You must be registered and logged in to see this image.]
    pamlu
    pamlu

Post by pamlu Wed 18 May 2011, 20:46

Đẹp quá Chôm ơi, Chôm siêng & tỉ mỉ ghê há.
    Lan_Trắng
    Lan_Trắng

Post by Lan_Trắng Sat 09 Jul 2011, 15:33

Hôm nay LT mới thấy ngôi nhà bên suối này đây ...
    Cho LT làm quen với CC nhe
    Cả hai con chuồn chuồn đều dễ thương, nhg LT thích con xanh hơn vì tự tay mình làm nhiều hơn

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Thu 28 Mar 2024, 20:21