Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

Vie^'t cho nhỏ ...

Share
    Thông Xanh

Vie^'t cho nhỏ ...

Post by Thông Xanh on Mon 14 Mar 2011, 17:15

Nhỏ, vỏn vẹn chỉ còn 16 ngày nu*ã là nhỏ thật su*. chính thu*c' lên xe hoa khi tuổi còn rất trẻ ...nhu* chị ngày xu*a . Có rất nhiều lo*`i chị muốn nói vo*'i nhỏ , muốn viết cho nhỏ tu*` rất lâu nhu*ng chị lại không biết bắt đầu tu*` đâu .

Nhỏ có đuo*c. happy ending nhu* ngày hôm nay sau bao nhiêu thăng trầm , có nhiều lúc hạnh phúc tuo*ng? chu*ng` vo*~ tan ...có nhu*ng~ ngày nhỏ buồn , nhỏ khóc ...chị cho dù o*? xa cũng cảm giác tr'ai tim mình chia phân nu*ả cho nhỏ no*i phuo*ng xa đó ...

Có lẽ nhỏ và chị quá thân , cho dù chúng ta không phải là hai chị em ruột . Nhu*ng tu*` khi nhỏ sinh ra , tụi mình đã cùng nhau lo*'n lên có cùng chung nhu*ng~ kỷ niệm tho*`i tho* ấu . Nga`y náng , ngày mu*a trên miền cao nguyên bàng bạc suo*ng vo*'i nhu*ng~ đoá dã quỳ , anh đào ...nhỏ và chị đã cùng nhau đi qua nhu*ng~ con do^c' vo*'i bao món đồ cho*i nga^y ngô khó quên ...Nhỏ trong chiếc áo măng tô ca rô ke? ô , trên đầu là chiếc nón , mạt nhỏ tròn tròn nhu* compas :) đôi mắt thì ngây ngô ...và cũng có lúc thiệt chãnh chẹ ...chị và nhỏ đã cãi nhau vì bao chuyện không đâu vào đâu ...vậy mà thoáng đó đã muo*`i mấy năm ...

Ngày chị ro*`i VN , nhỏ khóc không du*t' ...lúc đó nhỏ chỉ mo*'i học lo*'p hai . Chị còn nho*' rất rõ buổi sáng hôm đó , nhỏ còn đang ngái ngủ trong bộ đồ bộ màu vàng . Nhỏ nhảy xuống ôm chị không buông ...rồi nhỏ khóc nu*c' no*? ...chị cũng nuo*c' mát chảy ngắn chảy dài ...và tụi mình chia tay ...trong lòng chị không biết khi nào gạp lại nhỏ ...

Trong trang tuỳ bút của đám bạn chị , nhỏ cũng chen vào đó đuo*c. một trang dành riêng cho nhỏ và chị . Nhu*ng~ dòng chu*~ của một đu*á con nít lo*p' hai còn chu*a thảng hàng nhu*ng bao nhiêu cảm xúc nhỏ dồn vào đó để viết cho chị ..." Kỷ niệm đáng nho*' giu*ã P và V ...để khi qua to*'i đây ngày nào chị cũng nhìn vào đó để rồi ...khóc ...còn nhỏ o*? lại VN thỉnh thoảng nghe bác N kể lại , nhỏ thấy chiếc máy bay nào bay qua là lại hỏi có phải chị P o*? trên đó không ???

....Mấy năm sau này chị về lại VN , nhỏ đã truo*ng? thành hản ...nhỏ đã là cô học sinh cấp III , rồi lại là cô sinh viên vào đại học . Chị chỉ mong cho nhỏ gạp đuo*c. nguo*`i mình yêu thuo*ng và nguo*`i đó cũng hết lòng vì nhỏ ...

Vậy rồi cuối cùng nhỏ cũng đã tìm đuo*c. be^'n đỗ của mình ...cho dù đôi lúc cũng có sóng , có gió ...nhu*ng chị mãi mãi cầu chúc cho nhỏ của chị thật su*. tìm đuo*c. hai chu*~ gia đình . Nguo*`i ta có thể mang đến cho nhỏ trọn vẹn bao điều nhỏ cần .

Nho*' lo*`i chị dặn , trong hôn nhân lúc nào cũng phải có cuo*ng và có nhu ... có thể hôm nay trong một lúc nào đó nhỏ chiến thắng nhu*ng cũng có lúc nhỏ cũng phải lùi lại phân nu*ả để giu*~ la.i hạnh phúc của mình nha nhỏ .

Đám cuo*'i nhỏ chị không về du*. đuo*c. , nhu*ng chị luôn hình dung ra nhỏ sẽ là một cô dâu xinh xắn , đẹp nhất trong ngày trọng đại ấy . Go*ỉ đến nhỏ rất nhiều tình thuo*ng của một nguo*`i chị ...

Chúc nhỏ mãi mãi mỉm cuo*`i vo*'i tình yêu của mình ...nhỏ và một nu*ả của nhỏ sẽ cùng nhau nám tay đi hết chặng đuo*ng` dài phía truo*'c vo*'i một trái tim không hề đổi thay nhỏ nhé !!!
    Càfé-Moka

Re: Vie^'t cho nhỏ ...

Post by Càfé-Moka on Mon 14 Mar 2011, 18:54

Tình cảm của em dành cho cô bạn nhỏ thật nồng ấm ,thiết tha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Lúc nào chị củng thích thú theo dỏi nhửng bài viết của em . Hảy trang trải nhửng khi rảnh rổi nha T.X. [You must be registered and logged in to see this image.]
    Thông Xanh

Post by Thông Xanh on Tue 15 Mar 2011, 09:29

Càfé-Moka wrote:Tình cảm của em dành cho cô bạn nhỏ thật nồng ấm ,thiết tha [You must be registered and logged in to see this image.]
    Lúc nào chị củng thích thú theo dỏi nhửng bài viết của em . Hảy trang trải nhửng khi rảnh rổi nha T.X. [You must be registered and logged in to see this image.]

Chị Moka cám o*n chị đọc nhu*ng~ dòng vu vo* này của em nhen :) em viết cho bé em họ của em đó :) em và nó tu*` nhỏ đã cùng nhau lo*'n lên ...có vo*'i nhau rất nhiều kỷ niệm khó quên ...em lại hong có em gái nên em rất là thuo*ng nó ...có lẽ vì vậy tình cảm chị em họ nhu*ng lại rất thân thiết vo*'i nhau .

Sponsored content

Post by Sponsored content

Current date/time is Sun 22 Jul 2018, 20:14