Cùng nhau nối vòng tay lớn, chia xẻ, hoc hỏi, tạo mối thân tình

Forum mới www.loixuamayngan.net đã mở cửa - Xin các bạn check PM để có password vào forum mới

Sau khi các bạn login vào forum mới, xin các bạn bấm vào userCP ở đầu trang để check email address và đổi password theo ý mình

Các bạn cũng có thể bấm lost password , điền vào email mà bạn đã dùng khi register , system sẽ email cho bạn password mới (xin check spam folder)

Xin các bạn đọc phần thông tin chỉ dẫn ở forum mới để biết thêm chi tiết

Nếu có gì trở ngại xin PM cho chúng tôi

Xin các bạn post bài mới ở forum mới , những bài vở của forum này sẽ ngưng việc post bài mới ;

ngoại trừ forum thông tin để các bạn nhắn tin cho chúng tôi

Cún anh ....

Share
    Thông Xanh

Cún anh ....

Post by Thông Xanh on Mon 10 Jan 2011, 14:02

Wed Jan 5th, 10...

Cún anh đang ngủ và dậy đi restroom rùi kêu đau lúc khoảng 2h30' sáng , sau đó lại bật dậy và khóc thật to rùi lại ôm bụng mạt tái xanh kêu đau lúc 4h sáng . Daddy và mommy chạy lại ôm nhóc, nhóc cu*' kêu đau rùi đòi uống nuo*c' , daddy hỏi đau o*? đâu thì nhóc lấy tay chỉ o*? bên tay phải phía bung. bên duo*'i . Daddy nói hình nhu* daddy nghi nhóc bị ruột du* rồi , vì đau o*? phía tay phải bên duo*'i là chính nó . Daddy chạy liền vô phòng tay nhấn nút 911 , và make sure vo*'i 911 là hình nhu* nhóc bị ruột thu*à dde^? mang nhóc vô emergency ...mommy lúc đó thì hoảng lên không biết ra sao . Ôm nhóc lại nhóc vu*à khóc vu*à nói "Mẹ con đau quá , con không pretend đâu mẹ " Mẹ nói "U*à mẹ biết con đâu có pretend, để ba mẹ mang con đi bs nha ..." nhóc vu*à so*. vu*à la , con không đi bs đâu ...

4h sáng ...
    Daddy , mommy và cún em leo lên xe mang cún anh vào nhà thuo*ng, tu*` nhà lái ra đó là 15-20' . Check in vô emergency , cũng may bịnh viện mo*'i mo*? nên vô là họ cho check in liền . Sau khi làm giấy to*`, blood test, scan xong xuôi là 7h30' sáng ...trong lúc đó mommy dọt về nhà đu*a cún anh đi học .

8h sáng chuẩn bị chạy lên lại nhà thuo*ng Methodist thì ox gọi nói họ phải transfer cún anh qua bịnh viện lo*'n, vì o*? đó mo*'i surgery đuo*c. chuyên cho con nít .

Bịnh viện lo*'n thì mình chu*a vô đó bao gio*`, nàm o*? duo*'i downtown rất là khó vào, parking lot cũng rất khó kiếm, nên mình nói ox là anh cu*' di theo xe nhà thuo*ng lên đó di, em sẽ lên . Sau đó mình gọi taxi to*'i và leo lên xe vào bịnh viện lúc 9h30' sáng ...lên đó 10' thì ox và cún anh check in vô emergency .

Khi lên bịnh viện TX children hosp thì nhóc bo*t' đau ho*n, nhu*ng bs kiểm tra hết thì cũng sẽ là mổ vì bị ruột thu*à, khúc ruột đó bát đầu su*ng tấy đỏ lên .

Ox thì bình tĩnh, mà lòng mình thì nhu* lu*ả đốt , hỗn loạn làm sao . Cũng may ox tuần này không travel, nếu travel chác mình rất là khó qua .
    12h tru*a trên truo*ng` của cún em gọi về, hỏi là mình hay ox có vô đón cún em đuo*c. hong? Vì nó biết brother của nó vô bịnh viện nên nó khóc lóc , rùi nói nó feel sad , và vomit trong đó, truo*ng` không keep nó đuo*c.

Nhóc lo*'n sáp vô phòng mổ rùi làm sao chạy về đón đuo*c. ? May quá chị Pinky gọi hỏi tham cún anh, sau đó chị Pinky offer đón cún em về nhà và take care nó dùm .

1h 30'...
    Cún anh chuẩn bị đu*a lên lầu và vào phòng mổ ...y tá nói mình thay đồ cho cún anh, và give cún anh kisses , cô của cún anh đi lunch nên tranh thủ chạy lên nói cún anh đu*ng` so*. Daddy chạy vô hun cún anh, cún anh nghe nói bác sĩ sẽ làm cún anh fall to sleep , thì nó nói nó hong muốn ngủ đâu .

Xung quanh y tá chuẩn bị đẩy cún anh vào phòng, họ nói mình cu*' yên tâm , không sao đâu . Giấy to*` cũng đã ký xong nhu* là truyền máu khi cần etc ...Cún anh khóc, mình cũng nuo*c' mát giọt ngán giọt dài nghẹn no*i cổ họng . Cầu cho con bình an , đu*ng` có chuyện gì . Ox đu*'ng cạnh còn chọc , nói là tại mình khóc nên làm cún khóc theo ...

2h ho*n ...
    Bác sĩ gọi mình và ox vào phòng, thông báo ca mổ mọi thu*' đều tốt đẹp, chạp nu*ã đây sẽ đẩy cún ra phòng đo*.i lấy phòng để cún nghỉ trong hosp vài ngày to*'i .

3h chiều ...
    Chạy vô phòng đo*.i khi cún đã đuo*c. ra ngoài , anh chàng nàm xoay úp nguo*`i vô phía trong, nàm co ro . Trên đầu vẫn còn monitor và nurse ngồi theo dõi nhịp tim, máu etc ...mạt cún xanh thật xanh ...vẫn còn đang mo* màng ngu? chảng biết gì ...

4h chiều ...
    Cún đuo*c. về phòng, vẫn còn thiêm thie^p' ngủ ...sau đó thì co*~ 7h cún mo*? mát , hỏi gì cũng ga^t. và tu*. du*ng đu*'ng dậy nói "Mẹ , it has been quiet here , có ai vô thăm con không mẹ " ? Rùi mommy nói tối ba lên vo*'i con, ong bà nội lên vo*'i con, còn mấy cô mấy bác nu*ã ...lúc đó ox đang về nhà đón cún em . Xong anh chàng lại nàm xuống và ngủ đến khi mọi ng` lên tham, anh chàng vẫn còn mo* hồ, nói gì cũng chỉ gật đầu .

Night at hosptial ...
    Mình o*? lại vo*'i cún , ox đòi o*? lại nhu*ng mình nói thôi, nếu về nhà mình cũng chảng ngủ đuo*c., thà o*? lại cho xong . Ox về nhà vo*'i cún em vì cún em còn phải đi học nu*ã .

Đêm là một đêm thật dài, mình cu*' mo*? con mát ra nhìn cún, rùi lại thiếp đi ngủ, rùi y tá vô tu*ng` chạp check nuo*c' biển, check nhie^t. độ , lúc này nhóc vẫn còn fever under 100.5 . Nhóc vẫn ngủ cho đến sáng hôm sau bát đầu tỉnh dậy .

Bác sĩ nói nhóc phải đi bộ bốn lần một ngày . Vậy là lo cho nhóc an sáng, dồ liquid , hai mẹ con dát nhau đi bộ , mang theo dồ truyền nuo*c' biển . Nhóc ngoan không hề kêu đau hay khóc . Đi tu*` tu*` trong cái hall của bịnh viện ....

Thurs ...
    Nhóc va^n~ còn ho*i fever nên chu*a đuo*c. release ...o*? lại thêm ngày nu*ã ...nhóc bát đầu tỉnh ho*n hôm truo*c', hai mẹ con dát nhau vô game room muo*.n film về coi . Mommy kiếm cho nhóc đuo*c. film Bambi, Power ranger nhóc thích lám ...

Chiều daddy vô, cún em mang theo một đống card bạn của cún anh viết go*ỉ cún em mang về . Daddy vu*à đọc cho cún anh, cún anh vu*à cuo*`i ...cuo*`i xong rùi ro*'m nuo*c' mát vì vết mổ làm cho cún anh đau khi cuo*`i thì co* bụng bị bóp lại ...mình lại thêm một đêm trong hosp nu*ã vo*'i cún anh ...dêm nay thì cún ngủ ngon ho*n ...

Friday...
    Nurse báo cho mình là cún anh khong còn fever nên có thể tro*? về chiều nay ...mình mu*ng` quá báo cho cả gia dình cùng biết ...Cún anh đuo*c. release lúc 3h chiều ...

Cún anh về nhà, nàm trên ghế sofa ...Cún em thuo*ng lám, cu*' chạy xung quanh , đu*a hết đồ cho*i này to*'i đồ cho*i nọ hỏi cún anh có thích không ? Cún em nói là cún em sẽ take care cún anh , làm cho cún anh hết boring :)

Nhu*ng cún em nói nhiều quá, cún anh không thích , nên khi đi lên lầu cún em bị cún anh đuổi xuống duo*'i nhà . Mình thấy mạt cún em buồn so, hỏi sao con hong o*? trên cho*i vo*'i anh V . Nó mạt phụng phịu nói là "Anh V hong cho con o*? trên lầu, anh V đuổi cổ con xuống nhà ..." Mình tu*c' cuo*`i quá, nói ai biểu con nói nhiều quá làm gì .

Tối Friday, gia đình và bạn bè lên thăm cún anh chật cả nhà . Mồi nguo*`i mang theo một món để welcome home cún anh . Ai cũng mong cún anh get well soon . Ai cũng nói cún giỏi quá, hong mè nheo cũng chảng khóc nhè nhu* mấy đu*á nhỏ cùng tuổi khác .

Cún anh mo*'i 6 tuổi nhu*ng mature ghê . Càng nhìn cún anh tuo*'ng đi xiêu vẹo, mạt mày xanh xao, thuo*ng làm sao . Vậy mà Friday về đã ngồi tô màu cùng cousin rùi ..

Sat ...
    Hỏi cún anh thích an gì ? Cún nói con thích yellow long noodle á mẹ , suy nghĩ hoài thì ra anh chàng nói muốn an mì quảng . Vậy là sau một tuần không vào bếp , mình xan tay áo vào bếp nấu mì quảng cho cún ạn . Friday thì cún an pho*? của nho? Violetz nấu .

Sunday...
    Cún bình thuo*ng`, color cho*i game cùng cún em ...chiều xuống nhà ông bà nội .

Monday...
    Cún anh đi babysitter, cho đến Wed tro*? lại truo*ng` . Hồi nãy gọi qua dạn dò cún , cún nói chuyện thuo*ng lám . Nói là con đang nàm coi TV , con an rùi ...etc ...

Cúp phone vo*'i cún, hình dung ra khuôn mạt nhỏ bé, hiền lành, cái dáng cam chịu của nó thấy thuo*ng làm sao . Cún anh, cún em ...mẹ mong cho hai đu*á luôn đuo*c. khoẻ mạnh . Ba mẹ thuo*ng hai cún thật nhiều ...nhiều lám ...

Current date/time is Sat 21 Apr 2018, 07:20